Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. अदाणींना बसलाय मोठाच झटका; पहा कशाचा झालाय विपरीत परिणाम

मुंबई : देशातील दुसऱ्या क्रमांकाचे श्रीमंत उद्योगपती गौतम अदानी यांच्या अदानी समूहाच्या 6 सूचीबद्ध कंपन्यांचे शेअर्स मागील तीन महिन्यांत 52 टक्क्यांपर्यंत घसरले आहेत. तीन महिन्यांपूर्वी या कंपन्यांचे समभाग 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावर पोहोचले होते. यापैकी अदानी पॉवरचा हिस्सा सर्वाधिक 52 टक्क्यांनी घसरला आहे. हा स्टॉक 9 जून रोजी 167.1 रुपयांवर पोहोचला होता. जो 52 आठवड्यांचा उच्चांक होता. 17 ऑगस्ट रोजी तो 79.9 रुपयांवर बंद झाला होता.

Advertisement

या कालावधीत अदानी टोटल गॅसमध्ये 42.5 टक्के, अदानी ट्रान्समिशनमध्ये 38.2 टक्के, अदानी ग्रीन एनर्जीमध्ये 32.9 टक्के, अदानी पोर्ट्स आणि एसईझेडमध्ये 23.1 टक्के. अदानी एंटरप्रायझेस 16.1 टक्के घसरले. अदानी समूहाचे सर्व समभाग मे ते जून दरम्यान 52 आठवड्यांच्या शिखरावर पोहोचले होते. नॅशनल सिक्युरिटीज डिपॉझिटरी लिमिटेडने तीन विदेशी फंडांची खाती गोठवली आहेत. त्यांच्याकडे अदानी समूहाच्या 4 कंपन्यांमध्ये 43,500 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचे शेअर्स आहेत. अदानी समूहाने मात्र हा अहवाल नाकारला. साठ्यात घसरण झाल्यामुळे अदानीची संपत्तीही कमी झाली आहे. गेल्या महिन्यात 14 जून रोजी अदानीची संपत्ती 77 अब्ज डॉलरवर पोहोचली होती, परंतु आता ती 54.5 अब्ज डॉलरवर आली आहे.

Advertisement

दरम्यान, अदानी समूहाच्या शेअर्समध्ये अलिकडच्या वर्षांत बरीच वाढ झाली होती. त्याच वर्षी अदानी समूह 100 अब्ज डॉलर्सची मार्केट कॅप साध्य करणारा देशातील चौथा व्यवसाय समूह बनला. यापूर्वी टाटा ग्रुप, एचडीएफसी ग्रुप आणि मुकेश अंबानी यांच्या नेतृत्वाखालील रिलायन्स ग्रुपने हे स्थान मिळवले आहे. एक वर्षापूर्वी अदानी समूहाचे मार्केट कॅप 2 लाख कोटींपेक्षा कमी होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply