Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. म्हणून सेंसेक्सने ओलांडला 55,555.55 चाही आकडा; पहा काय चाललेय शेअर बाजारात..!

मुंबई : आठवड्याच्या पहिल्या व्यापारी दिवशी म्हणजेच सोमवारी शेअर बाजार दिवसभराच्या चढ -उतारानंतर पुन्हा उच्चांकी पातळीवर बंद झाला आहे. आज मुंबई शेअर बाजाराचा प्रमुख निर्देशांक सेन्सेक्स 145.29 अंक (0.26 टक्के) वाढीसह 55,582.58 वर बंद झाला आहे. म्हणजेच या निर्देशाकांने चक्क 55,555.55 चाही जादुई आकडा पार करून दाखवला आहे.

Advertisement

तर, दुसरीकडे, राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी 33.95 अंक (0.21 टक्के) वाढीसह 16,563.05 वर बंद झाला. शुक्रवारीही सेन्सेक्स-निफ्टी विक्रमी पातळीवर बंद झाले आहेत. आजच्या दिवसात सेन्सेक्स 55680.75 आणि निफ्टी 16,589.40 वर पोहोचले होते. गेल्या आठवड्यात सेन्सेक्स 1,159.57 अंकांनी म्हणजेच 2.13 टक्क्यांनी वाढला होता. शुक्रवारी बेंचमार्क इंडेक्सने प्रथमच 55000 पार केले आणि 55,487.79 च्या सर्वकालीन उच्चांकावर धडक मारली.

Advertisement

Advertisement

सध्या बहुतेक कंपन्यांचे जून तिमाहीचे निकाल लागले आहेत. त्यामुळे आता गुंतवणूकदारांच्या नजरा जागतिक ट्रेंडवर असतील. मोठ्या दरम्यान, मोहरमनिमित्त गुरुवारी शेअर बाजार बंद राहणार आहे. देशातील पहिल्या 10 सर्वात मौल्यवान कंपन्यांपैकी आठ कंपन्यांचे बाजार भांडवल गेल्या आठवड्यात 1,60,408.24 कोटी रुपयांनी वाढले आहे. टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीज यांना सर्वाधिक फायदा झाला आहे. तर, फक्त स्टेट बँक ऑफ इंडिया आणि बजाज फायनान्सचे नुकसान झाले आहे. सध्या बाजार भांडवलाच्या बाबतीत रिलायन्स इंडस्ट्रीज अव्वल आहे. त्यानंतर अनुक्रमे टीसीएएस, एचडीएफसी बँक, इन्फोसिस, हिंदुस्तान युनिलिव्हर, आयसीआयसीआय बँक, एचडीएफसी, स्टेट बँक ऑफ इंडिया, बजाज फायनान्स आणि कोटक महिंद्रा बँक यांचा क्रमांक लागतो.

Advertisement

मोठ्या समभागांबद्दल बोलायचे तर, दिवसभराच्या व्यवहारानंतर, IOC, टाटा स्टील, बजाज फायनान्स, M&M आणि ब्रिटानियाचे समभाग हिरव्या चिन्हावर बंद झाले. दुसरीकडे, इचर मोटर्स, मारुती, श्री सिमेंट, पॉवर ग्रिड आणि बजाज ऑटोचे समभाग लाल चिन्हावर बंद झाले. जर आपण क्षेत्रीय निर्देशांकावर नजर टाकली तर आज फायनान्स सर्व्हिसेस, मेटल आणि एफएमसीजी वगळता सर्व क्षेत्रे लाल चिन्हावर बंद झाली. यामध्ये फार्मा, पीएसयू बँका, रिअल्टी, बँका, आयटी, मीडिया, खाजगी बँका आणि ऑटो यांचा समावेश आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply