Take a fresh look at your lifestyle.

गुंतवणुकदार खुशीत, शेअर बाजार तेजीत..! सेन्सेक्स, निफ्टी उच्चांकी पातळीवर..!

नवी दिल्ली : गेल्या कित्येक दिवसांपासून ‘सेन्सेक्स’ आणि ‘निफ्टी’ रोज नवनवे उच्चांक गाठत आहेत. ‘सेन्सेक्स’ने ५४,०००, तर ‘निफ्टी’ने १६,००० अंशांची उच्चांकी पातळी सहज पार केली. त्यामुळे शेअर बाजारात प्रत्यक्षरित्या वा अप्रत्यक्षरीत्या म्हणजे म्युच्युअल फंडांमार्फत गुंतवणूक करणारे खुशीत आहेत.

Advertisement

आठवड्याच्या पहिल्या दिवशीही आज (सोमवारी) शेअर बाजारात तेजी पाहायला मिळाली. सेन्सेक्स 125 अंकांनी वाढून 54402 वर, तर निफ्टी 20 अंकांच्या वाढीसह 16258 वर बंद झाला. सेन्सेक्सच्या टॉप 30 मधील 19 शेअर्स हिरव्या मार्कमध्ये, तर 11 शेअर्स लाल मार्कवर बंद झाले.

Advertisement

बीएसई लिस्टिंग कंपन्यांचे बाजारमूल्य आज 238.60 लाख कोटी रुपये आहे. महिंद्रा अँड महिंद्रा, अॅक्सिस बँक, टेक महिंद्रा, बजाज फायनान्शिअल सर्व्हिसेस आणि इंडसइंड बँकेचे शेअर्स आज सर्वाधिक वाढले. भारती एअरटेल, टाटा स्टील, एनटीपीसी, एल अँड टी आणि रिलायन्सचे समभाग आज सर्वाधिक तोट्यात असल्याचे दिसून आले. आंतरबँक परकीय चलन बाजारात रुपया 11 पैशांनी घसरून 74.26 प्रति डॉलरवर बंद झाला.

Advertisement

रिलायन्स सिक्युरिटीजचे स्ट्रॅटेजी हेड विनोद मोदी म्हणाले, की देशांतर्गत शेअर बाजारातील व्यापार मर्यादित श्रेणीत राहिलाय आणि नफा बुकिंग अपट्रेंड स्टॉकमध्ये दिसून आली. मुख्यतः आर्थिक आणि आयटी समभागांनी बाजाराला पाठिंबा दिला आणि त्याला नकारात्मक बाजूपासून वाचवले. बहुतेक प्रमुख विभागनिहाय निर्देशांक तोट्यात संपले.

Advertisement

टाटा कन्झ्युमर प्रॉडक्ट्स लिमिटेड UPL (TATA Consumer Products Limited) आज BSE सेन्सेक्समध्ये शेअर टॉप लुझर होता. कंपनीच्या शेअरमध्ये 2.11 टक्क्यांची घसरण नोंदवली. शिवाय कोल इंडिया 1.95 टक्के, हिंडाल्को 1.68 टक्के, अदानी पोर्ट्स 1.52 टक्के आणि भारती एअरटेल 1.42 टक्के घसरले.

Advertisement

भारताशिवाय हाँगकाँगचे हेंग सेंग आणि टोकियोचे शेअर बाजार आशियाई बाजारात हिरव्या चिन्हावर बंद झाले. त्याचबरोबर चीनचा शेअर बाजारही बंद झाला.

Advertisement

आशियाई बाजारपेठांमध्ये शांघाय आणि हाँगकाँग वाढले तर सोलमध्ये घसरण झाली. युरोपच्या प्रमुख बाजारांमध्ये मिड-डे ट्रेडिंगमध्ये घसरणीचा कल होता. दरम्यान, आंतरराष्ट्रीय तेल मानक ब्रेंट क्रूड 3.95 टक्क्यांनी घसरून 67.91 डॉलर प्रति बॅरलवर आले.

Advertisement

सोने चार महिन्यांच्या निच्चांकी स्तरावर.. चांदीच्या भावातही मोठी घसरण, बाजारातील स्थिती जाणून घेण्यासाठी वाचा..!
स्वस्तात सोनेखरेदीची संधी..! मोदी सरकारच्या या योजनेचा लगेच लाभ घ्या, कसा घ्यायचा जाणून घेण्यासाठी वाचा..!

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply