Take a fresh look at your lifestyle.

ऑलंपिक घडामोडी : चीनने पटकावले पहिले गोल्ड; तर भारतीय खेळाडूंनी केलीय ‘अशी’ कामगिरी

मुंबई : 32 वी ऑलिम्पिक स्पर्धा कोरोनाच्या सावटाखाली होत असून टोकियो ऑलिम्पिकचा उद्घाटन सोहळा शुक्रवारी संध्याकाळी पार पडला. आंतरराष्ट्रीय ऑलिम्पिक समितीच्या अंदाजानुसार, जगभरातील सुमारे 350 कोटी लोक टीव्ही, स्मार्टफोन, लॅपटॉप सारख्या उपकरणांवर हा कार्यक्रम पाहत होते. आता या स्पर्धेत पदक मिळवण्याच्या स्पर्धेला सुरुवात झाली आहे.

Advertisement

Advertisement

शनिवारी टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये पदकांच्या स्पर्धा सुरू झाल्या. भारतीय खेळाडूंनी पुरुषांच्या हॉकीमध्ये न्यूझीलंडचा 3-2 असा पराभव करून शानदार सुरुवात केली. तिरंदाजीच्या मिश्र स्पर्धेत दीपिका कुमारी आणि प्रवीण जाधवची जोडी उपांत्यपूर्व फेरी गाठली आहे. त्याच वेळी नेमबाजीच्या महिलांच्या 10 मीटर एअर रायफल इव्हेंटमध्ये एलाव्हनिल वॅलारीवान आणि भारताची अपूर्वी चंदेला अंतिम फेरीसाठी पात्र ठरू शकले नाहीत. ज्युडोमध्ये भारताच्या सुशीला देवीला पराभवाला सामोरे जावे लागले.

Advertisement

चीनने टोकियो ऑलिम्पिकमधील पहिले सुवर्णपदक जिंकले. महिलांच्या 10 मीटर एअर रायफल स्पर्धेत चीनच्या यांग किआनानने 251.8 गुणांच्या ऑलिम्पिक रेकॉर्डसह अंतिम फेरीत सुवर्णपदक जिंकले. रशियाच्या अनास्तासिया गॅलासिनाने रौप्य तर स्वित्झर्लंडच्या नीना क्रिश्चियनसनने कांस्यपदक जिंकले. भारतीय नेमबाज इलेव्हनिल वॅलारीवन आणि अपूर्वी चंदेला यांना पात्रता फेरीतच बाद झाल्या.

Advertisement

Advertisement

शुक्रवारी ऑलिम्पिकच्या पहिल्या दिवशी दीपिकाने महिला एकेरीच्या रँकिंगमध्ये 663 गुणांसह नववा क्रमांक मिळविला. दक्षिण कोरियाचे तिरंदाज क्रमवारीत पहिल्या तीन स्थानांवर होते. कोरियाचा अॅन सॅन 680 गुणांसह प्रथम, जंग मिन्ह्ये (677) द्वितीय आणि कांग झि (675) तिसर्‍या स्थानी आला. तर, पूर्व क्वार्टर फायनलमध्ये दीपिकाचा सामना 54 वा स्थान असलेल्या भूटानीज तिरंदाज कर्माशी होईल.

Advertisement

भारताच्या अरविंदसिंग आणि अर्जुन जाट लाल या जोडीने पुरुष दुहेरीच्या वजनाच्या हिटनंतर पाचवे स्थान मिळवल्यानंतर उपांत्य फेरीत प्रवेश केला नाही. 2 हिटमध्ये भारतीय रोव्हर्सने 6.40.33 मिनिटांची मजल मारली. भारतीय जोडी आता रेपेचेज फेरीत प्रवेश करेल आणि कांस्यपदकासाठी दावा करणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply