Take a fresh look at your lifestyle.

Bhaskar Raid : ‘त्या’ १० हेडलाईन नडल्या; पहा नेमके काय म्हटले जातेय छाप्याबाबत ते

मुंबई : प्राप्तिकर विभागाने देशभरातील दैनिक भास्कर समूहाच्या अनेक कार्यालयांवर छापे टाकले आहेत. यात भोपाळ, जयपूर आणि प्रेस कौन्सिलसह अनेक कार्यालयांचा समावेश आहे. त्याचबरोबर प्राप्तिकर विभागाचे अधिकारी दैनिक भास्कर समूहाच्या मध्य प्रदेशातील प्रवर्तकांच्या घरामध्ये शोधाशोध करीत आहेत. भोपाळमधील दैनिक भास्करचे मालक सुधीर अग्रवाल यांच्या घरी आयकर विभागाची टीम उपस्थित आहे.

Advertisement

दैनिक भास्कर समूहाने म्हटले आहे की, कोरोनामधील सरकारच्या त्रुटींच्या बातमीमुळे सरकारने हा छापा टाकला आहे. सरकार खऱ्या पत्रकारितेपासून घाबरली आहे आणि बदला घेत आहे. भास्करने त्या वृत्तांचा स्क्रीनशॉटही प्रकाशित केला आहे. दैनिक भास्करने केवळ पहिल्या पानावरच हा अहवाल प्रकाशित केला नाही तर नुकत्याच झालेल्या पेगाससच्या खुलाशांवर आणि ऑक्सिजनच्या कमतरतेमुळे मृत्यूबद्दलच्या सरकारच्या दाव्यावरदेखील हा अहवाल प्रकाशित केला.

Advertisement

भास्करमध्ये काम करणाऱ्या बर्‍याचजणांच्या घरी आयटी टीमने छापा टाकला आहे. कार्यालयांमध्ये उपस्थित कर्मचार्‍यांचे मोबाईल जप्त केले असून त्यांना बाहेर जाऊ दिले जात नाही. नाईट शिफ्ट कामगारांनाही कार्यालय सोडण्यास बंदी घालण्यात आली आहे. छाप्यात सामील झालेल्या अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, त्यांच्या प्रक्रियेचा हा एक भाग आहेत आणि पंचनामा झाल्यावर त्यांना सोडण्यात येईल.

Advertisement

भोपाळ आणि अहमदाबादसह जेथे जेथे छापे पडले आहेत तेथे भास्करच्या डिजिटल विंगमध्ये बर्‍याच महिला कर्मचारीही हजर आहेत. आतापर्यंत या कारवाईचे कोणतेही कारण अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केलेले नाही. दुसर्‍या लाटेदरम्यान भास्करने संपूर्ण परिस्थितीसह देशासमोर वास्तविक स्थिती समोर ठेवली आहे. कोरोनामुळे पीडित असलेल्या प्रमुख राज्यांसह गंगा नदीमध्ये मृतदेह टाकण्याची बाब असो वा कोरोनामुळे मृत्यू लपवण्याचा खेळ असो भास्कर माध्यम समूहाने निर्भय पत्रकारिता दाखवून सत्य जनतेसमोर ठेवले.

Advertisement
माध्यम समूहाला नडलेल्या हेडलाईन अशा :
“जासूसी की दूसरी सूची में राहुल, प्रशांत किशोर और पूर्व चुनाव आयुक्त लवासा” (दैनिक भास्कर,20 जुलाई)
भारत में जासूसी… पहली लिस्ट में 40 पत्रकार, 3 विपक्षी नेता, 2 मंत्री, 1 जज (दैनिक भास्कर,19 जुलाई)
नीती-वैक्सीन का 25% कोटा निजी अस्पतालों का, हकीकत-निजी अस्पतालों के लिए 70% से ज्यादा टीके इस्तेमाल नहीं हुए (दैनिक भास्कर,1 जुलाई)
“राजस्थान के स्वास्थ्य मंत्री ने खबर को झूठ बताया,भास्कर के पास कचरे में पड़ी 500 वायल का फोटो इसका सबूत ”  (दैनिक भास्कर,31 मई )
“सरकार ने 50 दिनों में जिन 25 जिलों में बताई 3912 कोरोना मौत उनके सिर्फ 512 गांव-ब्लॉक से उठी 14,482 अर्थियां” (दैनिक भास्कर,25 मई)
“गंगा किनारे 1140 किलोमीटर में 2 हजार से ज्यादा शव” (दैनिक भास्कर,14 मई)
“गांवों में लोग ‘खांसी-बुखार’ से मर रहे, टेस्टिंग तो दूर ,इलाज भी भगवान भरोसे” (दैनिक भास्कर,9 मई )
“सरकार के मौतों के आंकड़े झूठे हैं, ये जलती चिताएं सच बोल रही हैं” (दैनिक भास्कर का  भोपाल संस्करण,16 अप्रैल)
“98241-27694.. यह नंबर इंजेक्शन ‘सरकार’ सी.आर पाटील का है” (दिव्य भास्कर ,11 अप्रैल)
“घटे 16 लाख रोजगार..ऊपर से महंगाई की मार “

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply