Take a fresh look at your lifestyle.

पाॅलिसी बाजारचा ‘आयपीओ’ येणार, गुंतवणुकदारांसाठी सुवर्णसंधी, लागा तयारीला..!

नवी दिल्ली : ऑनलाईन विमा एकत्रित करणाऱ्या ‘पॉलिसी बाजार’ या कंपनीने लवकरच त्यांचा ‘आयपीओ’ आणण्याची तयारी केली आहे. त्या माध्यमातून या कंपनीने साडेसहा हजार कोटी रुपयांचा निधी जमविण्याचा निर्धार केल्याचे समजले.

Advertisement

‘पॉलिसी बाजार’ या विमा कंपनीची मूळ ‘पीबी फिन्टेक’ कंपनी आपला ‘आयपीओ’ आणणार आहे. याबाबत 5 जुलै रोजी झालेल्या सर्वसाधारण सभेत कंपनीच्या ‘आयपीओ’ला मान्यता देण्यात आली. निव्वळ ऑफरिंगच्या 1 टक्क्यापर्यंत ‘ओव्हरस्क्रिप्शन’ राखण्याचा पर्यायही कंपनीकडे असेल.

Advertisement

ऑफरमध्ये विक्रीसाठीची ऑफर आणि प्री-आयपीओ खासगी प्लेसमेंटचा समावेश असू शकतो, असे कंपनीने म्हटले आहे.  ‘आयपीओ’ची आघाडी म्हणून जूनमध्ये झालेल्या एका विशेष ठरावाद्वारे ‘पीबी फिन्टेक’ला सार्वजनिक मर्यादित कंपनीत रूपांतरित करण्यात आले, हे वेगळे फायलिंगदेखील दर्शविते.

Advertisement

20 जुलै रोजी दाखल झालेल्या Entrackr 20 प्रथम नोंदविला होता. पॉलिसी बाजार लवकरच रेड हेरिंग प्रॉस्पेक्टस (डीआरएचपी) चा मसुदा नियामकाकडे दाखल करेल अशी अपेक्षा आहे.

Advertisement

कंपनीने अलीकडेच ब्रोकिंग परवाना मिळवून अधिकृतपणे विमा दलाल झाली आहे. ‘पॉलिसी बझार’नेही ब्रोकर म्हणून ऑफलाईन विस्ताराची घोषणा केली आहे. कंपनी 100 स्टोअरमध्ये विस्तार करणार असून, 15 स्टोअर सुरू केले आहेत.

Advertisement

एसएमई, एमएसएमई आणि मोठ्या कंपन्यांसाठी नवीन गट आरोग्य विमा कार्यक्रमही कंपनीने जाहीर केला. 2008 मध्ये स्थापन केलेली ही कंपनी ‘विमा एग्रीगेटर’ म्हणून काम करायची. नुकतीच ती विमा ब्रोकर कंपनी बनली. कंपनीत सॉफ्टबँक, इन्फो एज, टेमेसेक, टेंन्सेंट, टायगर ग्लोबल सारखे गुंतवणूकदार आहेत.

Advertisement

प्रलंबित 5.79 कोटीचे अनुदान जमा होणार; 844 शेतकऱ्यांना मिळणार लाभ..!
मोदी-शरीफांनी केलाय पाकिस्तानबद्दल ‘तो’ डाव; पहा नेमका काय आरोप केलाय इम्रानांच्या मंत्र्यांनी

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply