Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानवर कोसळले भयंकर संकट; पहा काय केविलवाणी परिस्थिती झालीय देशाची

दिल्ली : भारतात विनाश घडवून आणल्यानंतर आता कोरोना विषाणूचा प्राणघातक डेल्टा प्रकार पाकिस्तानमध्ये पोहोचला आहे. परिणामी पाकिस्तानची आर्थिक राजधानी असलेल्या कराची शहरातील खाजगी रुग्णालये रुग्णांच्या गर्दीने तुडुंब भरलेली आहेत. हजारो रूग्णांना परत पाठवावे लागत आहे.

Advertisement

पाकिस्तानच्या सिंध प्रांताच्या सरकारने म्हटले आहे की, कोरोना विषाणूमुळे कराची शहरातील परिस्थिती दिवसेंदिवस खराब होत आहे. प्रांतिक सरकारने लोकांना चेतावणी दिली की त्यांनी प्रतिबंधात्मक उपाययोजना न केल्यास परिस्थिती अत्यंत गंभीर होऊ शकते. सिंधची राजधानी कराची येथे कोरोनाचा सकारात्मक दर 25.7 टक्क्यांवर पोहोचला. जो पाकिस्तानच्या एकूण 5.25 टक्क्यांच्या पाच पट आहे. पाकिस्तान मेडिकल असोसिएशनचे सरचिटणीस डॉ. कैसर सज्जाद म्हणाले की, केवळ खासगीच नाही तर सरकारी रुग्णालयांचीही स्थिती अत्यंत वाईट आहे. तेथेही रुग्णांची भरती कधीही थांबवली जाऊ शकते.

Advertisement

सज्जाद म्हणाले की, ‘अल्लाहने आमच्यावर दया करावी. लोक साथीचा रोग गंभीरपणे घेत नाहीत. ईदच्या निमित्ताने अशा प्रकारच्या बेजबाबदार वृत्तीमुळे परिस्थिती अधिकच बिकट होईल. ईदच्या निमित्ताने मोठ्या संख्येने लोक कराचीहून आपल्या गावाकडे परततील. परिणामी डेल्टा प्रकार पाकिस्तानच्या इतर भागातही वेगाने पसरू शकतो. कराचीमध्ये सध्या असलेल्या कोरोना प्रकरणांमध्ये डेल्टाची रुग्णसंख्या तब्बल 92.2 टक्के आहे.

Advertisement

कराचीच्या सर्वात मोठ्या जिन्ना रुग्णालयाचे कार्यकारी संचालक डॉ. सीमीन जमाली यांनी सांगितले की, त्यांच्या 90 खाटांपैकी 77 बेड भरले आहेत आणि आता ते अधिक बेड जोडण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. यावेळी परिस्थिती अत्यंत वाईट आहे. दोन डॉक्टरांनी असा इशारा दिला आहे की ईद-उल-अजहा आणि पाकिस्तान व्याप्त काश्मीरमधील निवडणुका कोरोनासाठी सुपरस्प्रेडर म्हणून सिद्ध होऊ शकतात. खुद्द सिंध प्रांतातही गेल्या 24 तासांत 1648 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत.

Advertisement

पेट्राल-डिझेलवरील करांतून मोदी सरकारची छप्परतोड कमाई.. गेल्या आर्थिक वर्षात किती कमावलेय, तुम्हीच पाहा..

Advertisement

मुजोर तालिबानी भडकले आणि त्यांनी देशांना दिलीय ‘अशी’ धमकी; पहा काय म्हटलेय त्यांनी

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply