Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. ऑलंपिकच्या ‘पलंगतोड’वर जगभरात घमासान; पहा नेमका काय मुद्दा आहे ‘अँटी सेक्स’चा

मुंबई : अवघ्या जगभरात करोना विषाणूच्या तिसऱ्या लाटेबद्दल चर्चा सुरू असतानाच आता क्रीडाप्रेमी मंडळींना ऑलंपिकचे वेध लागलेले आहेत. अशावेळी यंदाच्या या क्रीडा स्पर्धेत ‘अँटी सेक्स पलंग’चा मुद्दा सध्या जोरात चर्चेत आहे. याबाबत ट्विटरवरही घमासान रंगले आहे.

Advertisement

टोकियो ऑलिम्पिक व्हिलेजचे बेड जोरदार ‘मजबूत’ आहेत. सोमवारी आयोजकांनी याची पुष्टी केली आहे. यापूर्वी अशी बातमी आली होती की, सेक्ससाठी हे बेड अजिबात मजबूत नाहीत. आयरिश जिम्नॅस्ट रायस मॅकक्लेग्हानने पलंगावर उडी मारून हे सिद्ध केले आहे की, बेड मजबूत आहेत. यापूर्वी न्यूयॉर्क टाइम्समध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीत असा दावा करण्यात आला होता की, बेड मुद्दाम कमकुवत केले गेले आहेत जेणेकरून करोना नियमांच्या सामाजिक अंतराचे पालन केले जाऊ शकते.

Advertisement

Advertisement

मॅक्लॅगन यांनी ट्विटरवर पोस्ट केलेल्या आपल्या व्हिडिओमध्ये म्हटले आहे की, ‘या बेडांना अँटी-सेक्स म्हटले जात होते. हे पुठ्ठ्याने बनविलेले आहेत तसेच हे विशिष्ट प्रकारच्या हालचाली थांबविण्यासाठी आहेत. मात्र, ही बनावट बातमी आहे. ऑलिम्पिकच्या अधिकृत ट्विटर अकाऊंटवरही खोट्या बातम्या असल्याचे स्पष्ट केल्याबद्दल मॅक्लॅगनचे आभार मानले गेले. तो म्हणाला बेड टिकाऊ आणि मजबूत आहेत.

Advertisement

न्यूयॉर्क पोस्टचा अहवाल एका ट्विटवर आधारित होता. हे ट्विट अमेरिकेच्या लांब पल्ल्याच्या धावपटू पॉल केलिमो यांनी केले आहे. त्यांनी लिहिले की, अॅथलीट्समधील घनिष्ठ संबंध रोखण्यासाठी हे असे पुठ्ठ्याचे बेड बनवले गेले आहेत. बेड्स केवळ एका व्यक्तीचे वजन घेऊ शकतात जेणेकरून खेळाच्या बाहेरील क्रिया टाळता येतील. केवळ एका व्यक्तीच्या वजनाला आधार देणारी बेड चर्चेत येण्याची ही पहिली वेळ नाही. जानेवारीमध्ये निर्मात्या एअरव्हीव्हने सांगितले होते की त्यामध्ये फक्त दोनच लोक असतील तर त्यांचा बेड 200 किलोग्रॅमपर्यंत वजन पेलू शकेल.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply