Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानची करामत : पोखरणवर लक्ष ठेवण्यासाठी ISI चा असाही प्लान; अटकेनंतर झाला भांडाफोड..!

दिल्ली : पोखरण आर्मी बेस कॅम्पमध्ये भाजीपाला पुरवठा करणाऱ्या एका 34 वर्षीय व्यक्तीला पोलिसांनी अटक केली. त्यावर आरोप आहे की, ही व्यक्ती पैशाच्या मोबदल्यात सैन्याच्या जवानांकडून संवेदनशील माहिती घेत असे आणि हीच माहिती पाकिस्तानची गुप्तचर संस्था आयएसआय यांना पुरवत असे. हे कृत्य समोर आल्याने गुप्तचर संस्थांना मोठा धक्का बसला आहे.

Advertisement

बुधवारी अधिकाऱ्यांनी सांगितले की हबीब खान हा राजस्थानमधील बीकानेर जिल्ह्यातील रहिवासी आहे. मंगळवारी त्याला पोखरणमधील गुप्त माहितीच्या आधारे दिल्ली पोलिसांच्या गुन्हे शाखेच्या पथकाने ताब्यात घेतले. मागील काही वर्षांपासून पोखरणमधील लष्करी तळाच्या छावणीत भाजीपाल्याचा पुरवठा करण्याचा त्यांचा ठेका आहे. गुप्तचर विभागाने सामायिक केलेल्या माहितीच्या आधारे दिल्ली पोलिसांच्या गुन्हे शाखेच्या पथकाने मंगळवारी पोखरण येथून संशयितास पकडले.

Advertisement

यासाठी सैन्य अधिकारीही प्रत्येक कागदपत्रासाठी पैसे घेत असे. पोलिसांनी अधिक खुलासा केला नाही आणि सांगितले की या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे आणि वस्तुस्थितीची पुष्टी केली जात आहे. सैन्य अधिकारी पैसे घेऊन संवेदनशील माहिती सामायिक करण्याचे प्रकरण अत्यंत गंभीर आहे. प्राथमिक तपासणीत असे आढळले आहे की, संशयित हा लष्कराच्या अधिकाऱ्याकडून संवेदनशील कागदपत्रे घेत होता. मग पाकिस्तानच्या इंटर सर्व्हिसेस इंटेलिजेंस (आयएसआय) यांना ही माहिती व कागदपत्रे पाठवली जात. यामध्ये कोणकोणते सैन्य अधिकारी किंवा जवान तर सहभागी नाहीत ना, याचाही तपास केला जाण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply