Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. ‘त्या’ इंडियन क्रिकेटर्सनाही झालीय डेल्टा करोनाबाधा; ईंग्लंडमध्ये स्पर्धेवरही तणावसंकट

मुंबई : इंग्लंडच्या दौऱ्यावर असलेल्या भारतीय क्रिकेट संघावर करोनाहल्ला झाला आहे. कोविड 19 चाचणीत टीम इंडियाचे दोन खेळाडू पॉजिटिव आढळले आहेत. याक्षणी दोन्ही खेळाडू ठीक आहेत. एका खेळाडूची परीक्षा आता निगेटिव्ह आली आहे, पण दुसरा अद्याप आयसोलेशनमध्ये आहे. त्याची चाचणी 18 जुलै रोजी होईल. मगच चित्र स्पष्ट होईल.

Advertisement

जेव्हा तो कोविड पॉझिटिव्ह असल्याचे आढळले, तेव्हा त्याला खोकला आणि सर्दीची लक्षणे दिसली. बाकीचे खेळाडूदेखील सुट्टीवर होते का याबद्दल विचारले असता, काळजी करण्याची काहीच गरज नाही, असे सूत्रांनी म्हटलेले आहे. नवभारत टाईम्स यांनी ही बातमी प्रसिद्ध केली आहे.

Advertisement

इतर सर्व खेळाडू पूर्णपणे ठीक आहेत आणि त्यांची नियमित तपासणी होत आहे. सध्या सर्व काही ठीक आहे. परंतु खेळाडूंची नियमित तपासणी करत राहू आणि नियमांचे काटेकोरपणे पालन करू. खेळाडूंच्या सुरक्षेला आमचे पहिले प्राधान्य आहे, असेही बातमीत म्हटलेले आहे.

Advertisement

भारतीय संघ व्यवस्थापनाने या खेळाडूचे नाव जाहीर केले नसले तरी म्हटले जात आहे की या खेळाडूला डेल्टा व्हेरिएंटने संक्रमित केले आहे. ब्रिटनमध्ये कोविडच्या घटनांमध्ये वाढ होण्याचे डेल्टा व्हेरिएंट हे एक महत्त्वाचे कारण आहे. दरम्यान, बीसीसीआयचे सचिव जय शहा यांनी एक पत्र लिहून खेळाडूंना गर्दीच्या ठिकाणांपासून दूर राहण्याचे निर्देश दिले आहे. शाह यांनी आपल्या पत्रात खेळाडूंना विम्बल्डन आणि युरो चॅम्पियनशिप सामन्यापासून दूर राहण्याची सूचना केली होती.

Advertisement

भारतीय संघ 20 जुलै ते 22 जुलै दरम्यान काउंटी चॅम्पियनशिप इलेव्हन विरूद्ध तीन दिवसीय सराव सामना खेळणार आहे. इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाने बीसीसीआयच्या विनंतीवरून हे आयोजन केले आहे. 4 ऑगस्टपासून होणाऱ्या कसोटी मालिकेपूर्वी भारतीय संघाने सराव सामना खेळावा, अशी बीसीसीआयची इच्छा होती. तथापि, पूर्वीच्या वेळापत्रकात हा सराव सामना नव्हता.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply