Take a fresh look at your lifestyle.

त्यामुळे HDFC नंतर ‘त्या’ कार्ड कंपनीलाही झटका; पहा तुमच्या कार्डाचे काय होणार ते..!

मुंबई : रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय RBI) बुधवारी मास्टरकार्ड (Master Card) या कंपनीवर मोठी कारवाई केली आहे. या अंतर्गत 22 जुलैपासून कंपनी आपल्या नेटवर्कमध्ये नवीन ग्राहक समाविष्ट करू शकणार नाही. ज्यात घरगुती डेबिट (Debit Cards), क्रेडिट (Credit Card) किंवा प्रीपेड कार्ड (Prepaid Card) ग्राहकांचा समावेश आहे.

Advertisement

Advertisement

आरबीआयच्या म्हणण्यानुसार मास्टरकार्डने भारतात पेमेंट सिस्टम डेटा साठवण्याच्या आपल्या निकषांचे उल्लंघन केले आहे. त्यासाठी या पेमेंट सिस्टम ऑपरेटरवर कारवाई केली गेली आहे. तथापि, विद्यमान मास्टरकार्ड ग्राहकांवर ऑर्डरचा कोणताही परिणाम होणार नाही. आरबीआयने आपल्या आदेशानुसार सर्व कार्ड जारी करणार्‍या सर्व बँकांना (Bank) आणि बिगर बॅंकांना त्या सूचनांचे पालन करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

Advertisement

यापूर्वी अशाच प्रकरणी एचडीएफसी बँकेवरही (HDFC Bank) बंदी घालण्यात आली आहे. मास्टरकार्डपूर्वी, रिझर्व्ह बँकेने डिसेंबरमध्ये नवीन क्रेडिट कार्ड्ससह एचडीएफसी बँकेच्या सर्व डिजिटल लॉन्चवर तात्पुरते बंदी घातली होती. कारण गेल्या दोन वर्षांपासून बँकेच्या आयटी सिस्टमला समस्या येत होती. त्यामुळे इंटरनेट बँकिंग आणि पेमेंट सिस्टममध्ये बर्‍याच त्रुटी आढळून आल्या आहेत. ज्याचा ग्राहकांना मनस्ताप सहन करावा लागत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply