Take a fresh look at your lifestyle.

इथे गुंतवा की पैसे, एफडीपेक्षा अधिक परतावा मिळेल, पाहा कोणती नवी योजना देतेय मोक्कार पैसा..

नवी दिल्ली : सध्याच्या काळात स्मॉल कॅप्समधील गुंतवणूक जास्त फायद्याची ठरण्याची शक्यता आहे. कोरोनामुळे बिघडलेली अर्थव्यवस्थेची घडी परत बसत आहे. आर्थिक आकडेवारीत झालेल्या सुधारणांसह स्मॉल कॅप कंपन्यांच्या कॉर्पोरेट नफ्यातही वाढ होण्याची अपेक्षा आहे. त्यामुळे स्मॉल-कॅप विभागात सूचीबद्ध होणाऱ्या कंपन्यांना त्याचा फायदा होऊ शकतो.

Advertisement

सर्व शक्यतांचा विचार करुन, पीजीआयएम इंडिया म्युच्युअल फंडाने ‘पीजीआयएम इंडिया स्मॉल कॅप फंड’ सुरू करण्याची घोषणा केलीय. त्यात सबस्क्रिप्शनसाठी आजपासूनच (ता. 9) ते 23 जुलैपर्यंत मुदत आहे. फंडाचा बेंचमार्क इंडेक्स निफ्टी स्मॉल कॅप 100 एकूण रिटर्न इंडेक्स आहे. प्रामुख्याने स्मॉल कॅप कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करणे, हे या योजनेचे उद्दीष्ट आहे. फंडाची 65 टक्के गुंतवणूक स्मॉल कॅप कंपन्यांमध्ये असेल.

Advertisement

दर्जेदार गुंतवणूकीसाठी ‘पीजीआयएम इंडिया स्मॉल कॅप’ फंड सुरू केला आहे. बांधकाम, वस्त्रोद्योग, रिअल इस्टेट, रसायने आणि अॅग्रो केमिकल्स, उद्योग, पेपर अशा व्यवसायात गुंतवणूक करण्याची संधी देऊन या क्षेत्राच्या वाढीचा फायदा घेण्यासाठी मोठ्या-कॅपमधील गुंतवणूक मर्यादित ठेवण्याचे उद्दीष्ट असल्याचे सांगण्यात आले.

Advertisement

अलॉटमेंट तारखेपासून 90 दिवसांत वाटप केलेल्या 10 टक्के युनिट्सचे कर्ज योजना / पीजीआयएम इंडिया आर्बिटरेज फंडमध्ये कोणत्याही शुल्काशिवाय (एक्झिट लोड) परतफेड / स्विच-आउट करता येते.

Advertisement

मर्यादेपेक्षा जास्त पैसे काढणे / स्विच-आउट करणे हे 0.50% च्या विथड्रॉल फीच्या अधीन असेल. युनिटच्या अलॉटमेंटच्या तारखेपासून 90 दिवसांत कर्ज योजना / पीजीआयएम इंडिया आर्बिट्रेज फंडामध्ये रिडीम / स्विच-आउट केले जाते.

Advertisement

युनिट अलॉटमेंटच्या तारखेपासून 90 दिवसानंतर युनिटची रिडीम / स्विच-आउट केली, तर पैसे काढण्याचे शुल्क शून्य राहील. योजना आणि पर्याय नियमित योजना (नियमित योजना) आणि थेट योजना वाढ, उत्पन्न वितरणासह भांडवल पैसे काढणे, सुविधा पेआउट (आयडीसीडब्ल्यू-पेआउट) आणि उत्पन्न वितरणसह भांडवली पैसे काढण्याची सुविधा (आयडीसीडब्ल्यू- पुनर्निवेश) पुनर्निवेश.

Advertisement
  • किमान गुंतवणूक : सुरुवातीला किमान पाच हजार रुपयांची गुंतवणूक
  • अतिरिक्त खरेदी – त्यानंतर किमान 1000 रुपये आणि त्यानंतर 1 रुपयाच्या गुणाकारात
  • सिस्टीमॅटिक इन्व्हेस्टमेंट प्लॅन (एसआयपी) : मासिक व तिमाही एसआयपीसाठी 1 रुपयाच्या गुणकांमध्ये प्रत्येकी 1000 रुपयाच्या किमान पाच हप्ते.

एसबीआय जनरल इन्शुरन्सची नवी पाॅलिसी लाॅंच, ग्राहकांचा होणार फायदाच फायदा..

Advertisement

शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी..! माॅन्सूनचे पुनरागमन, पाहा कधीपासून सुरू होणार मुसळधार पाऊस

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply