Take a fresh look at your lifestyle.

बँकिंग सेवेसह मिळणार नोकरीचीही संधी, पहा ‘या’ बँकेने काय निर्णय घेतलाय..?

नवी दिल्ली : देशातील सर्वात मोठी खासगी बँक असणाऱ्या एचडीएफसी बँकेने आता बँकिंग सेवा देतानाच ग्राहकांना रोजगाराच्या संधीही उपलब्ध करून देण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यानुसार ही बँक लवकरच डिजिटल फॅक्टरी आणि एंटरप्राइझ फॅक्टरी उभारणार आहे. या माध्यमातून आयटी पायाभूत सुविधांना बळकटी देतानाच या क्षेत्रात रोजगाराच्या संधीही तरुणांना मिळणार आहेत.

Advertisement

एचडीएफसी बँकेच्या मते, साधारण 500 लोकांना रोजगार देऊन डिजिटल आणि एंटरप्राईझ कारखान्यांची क्षमता मजबूत करेल. या नोकर्‍या डेटा अ‍ॅनालिसिस, आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स, एमएल, डिझाईन थिंकिंग, क्लाऊड आणि डेवॉप्स अशा क्षेत्रांशी संबंधित असणार आहेत.

Advertisement

डिजिटल फॅक्टरी आणि एंटरप्राइझ फॅक्टरी सुरू करण्याचा प्रस्ताव तयार करण्यात आला आहे. येत्या दोन वर्षांत ही योजना विकसित केली जाईल. डिजिटल प्रक्रियेला चालना दिल्यास भारतीय वित्तीय सेवा क्षेत्रात प्रगती होईल. ग्राहकांचा अनुभव सुधारण्यास आणि कार्यक्षमता वाढविण्यास मदत करेल.

Advertisement

डिजिटल फॅक्टरी नवीन तंत्रज्ञान अॅप्स, उच्च लवचिकता आणि देखरेख क्षमतांच्या मदतीने नवीन व्यवसाय सादर करेल. उत्तम तंत्रज्ञानाचा वापर करून नियोजन करण्याची कार्यक्षमता वाढेल. यासह, बँक भविष्यासाठी तयार तंत्रज्ञान देखील विकसित केले जाईल. कमी वेळेत चांगले काम करेल. आघाडीचे तंत्रज्ञान कंपन्या, फिन्टेक आणि इतर मोठ्या आयटी कंपन्यांच्या सहकार्याने देशी क्लाऊड आर्किटेक्चर विकसित केले जात आहे.

Advertisement

डिजिटल फॅक्टरीच्या प्रयत्नांमुळे विश्वसनीयता आणि सुरक्षा व्यवस्था मजबूत होईल. एंटरप्राइझ फॅक्टरीतून पारंपारिक गोष्टी काढून सिस्टमची श्रेणी सुधारीत केली जाईल. या व्यतिरिक्त ओपन-सोर्सचा अवलंब करुन त्याची क्षमता विकसित केली जाईल.

Advertisement

डिजिटल आणि एंटरप्राइझ फॅक्टरीच्या माध्यमातूनही बँकिंग सुविधांचा विस्तार केला जाईल. त्यामुळे ग्राहकांना डिजिटल माध्यमातून घरबसल्या व्यवहारासह अन्य आर्थिक कामे करता येणार आहेत.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • फेसबुकट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply