Take a fresh look at your lifestyle.

आणि म्हणून एकाच दिवसात वाढला ११ टक्के; तर वर्षभरात झालाय ‘हा’ शेअर दुप्पट..!

मुंबई : पिरामल एंटरप्रायजेसच्या समभागांनी गेल्या एका वर्षात १०० टक्के परतावा दिला असून जानेवारीपासून ५२  टक्क्यांनी वाढला आहे. मंगळवारी ८ जून २०२१ रोजी, पिरामल कॅपिटल अँड हाउसिंग फायनान्स कंपनी लिमिटेडने दिवान हाउसिंग फायनान्स लिमिटेड (डीएचएफएल) च्या खरेदीच्या ठरावाला एनएसएलटीची मंजुरी मिळाली आहे. त्यामुळे पिरमल इंटरप्राईजेसचे शेअर्स इंट्रा डे ट्रेडिंगमध्ये जवळपास ११ टक्क्यांनी वाढले. मंगळवारी बाजार बंद झाला तोपर्यंत शेअर १०.६२ टक्क्यांनी वाढून २१६८.९५  रुपयांवर पोचला. तर सोमवारी तो १९६०.७५ रुपयांवर बंद झाला होता. आता पिरामल एंटरप्रायझेसचे मार्केट कॅपिटलायझेशन वाढून ४८,८७७.५४ कोटी रुपये झाले आहे.

Advertisement

पिरामल एंटरप्रायजेसच्या समभागांनी गेल्या एका वर्षात १०० टक्के परतावा दिला आहे. यावर्षी जानेवारीपासून हा साठा ५२ टक्क्यांनी वाढला आहे. जानेवारीतच, पिरमल कॅपिटल अँड हाउसिंग फायनान्स लिमिटेड या कंपनीने, पीरामल एंटरप्राइजेजची कंपनी डीएचएफएलच्या अधिग्रहणावर बोली लावली होती. पीरामल यांनी यासाठी ३७,२५० कोटींची बोली लावली होती. त्यास प्रथम फेब्रुवारी २०२१ मध्ये आरबीआयची मंजूरी मिळाली आणि त्यानंतर एप्रिल २०२१ मध्ये सीसीआयची मंजुरी मिळाली.

Advertisement

नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्यूनल (एनसीएलटी) ने पिरामल कॅपिटल अँड हाउसिंग फायनान्स लिमिटेडला तोट्यात असणाऱ्या डीएचएफएल खरेदी करण्यासाठी ग्रीन सिग्नल दिला आहे. सोमवारी एनसीएलटीने पिरामलच्या ठरावाच्या आराखड्यास अंतिम मंजुरी दिली. एनसीएलएटी आणि सुप्रीम कोर्टाच्या मान्यतेने, डीएचएफएलवरील पिरामल ग्रुपच्या नियंत्रणासाठीचा मार्ग मोकळा झाला आहे. पिरामल एंटरप्रायजेस डीएचएफएल संदर्भात खूप चांगल्या स्थितीत असल्याचे दिसते. वस्तुतः पिरामल एंटरप्रायजेस ‘गहाणखत’ (मोर्गेज) व्यवसायामध्ये विस्तार करण्याचा विचार करीत आहेत. दीवान हाउसिंग फायनान्स लिमिटेडच्या अधिग्रहणामुळे पिरामल ग्रुपचे उदिष्टे पूर्णत्वास जाणार आहेत.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply