Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून चॅम्पीयनशिप फायनलमध्ये न्युझीलंडचे पारडे भारतापेक्षा जड; पहा ब्रेट ली काय म्हणालाय

मुंबई : ऑस्ट्रेलियाचा माजी वेगवान गोलंदाज ब्रेट ली म्हणाला की, साऊथॅम्प्टन येथे होणाऱ्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या (डब्ल्यूटीसी) अंतिम सामन्यात न्यूझीलंडचं पारडं भारतापेक्षा जड आहे. कारण स्विंग बॉलिंगसाठी अनुकूल परिस्थितीत किवी संघाला खेळण्याची अधिक सवय आहे. हा ऐतिहासिक सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात १८ जूनपासून खेळला जाणार आहे. भारतीय संघ गुरुवारी इंग्लंडला दाखल झाला तर न्यूझीलंडचा संघ सध्या यजमान इंग्लंडविरूद्ध दोन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळत आहे.

Advertisement

लीने आयसीसीच्या अधिकृत संकेतस्थळाला सांगितले की, मला वाटते की दोन्ही संघ समान आहेत. तथापि, न्यूझीलंडला घरी अशाच परिस्थितीत खेळण्याची सवय आहे. वेगवान व स्विंग गोलंदाजांसाठी परिस्थिती अनुकूल असू शकते. त्यामुळे मला असे वाटते की कीवी संघाला जास्त फायदा होऊ शकेल.
ली म्हणाला, फलंदाजीचा विचार केला तर दोन्ही संघात स्विंग बॉलिंग खेळू शकणारे फलंदाज आहेत. पण मला वाटते की गोलंदाजांची भूमिका महत्त्वाची असेल आणि जी टीम चांगली गोलंदाजी करेल ती अंतिम फेरीत विजयी होईल. अंतिम सामन्यात विराट कोहली आणि केन विल्यमसन यांच्या कर्णधारपदाचीही कसोटी पहावयास मिळणार आहे.

Advertisement

ब्रेट ली म्हणाला, केनचे क्रिकेटविषयी चांगले ज्ञान आहे. त्याच्या शांततेने मी प्रभावित झालो आहे. तो एक पुराणमतवादी कर्णधार आहे, परंतु गरज पडल्यास तो हल्लाही करतो. त्याच्याकडे संयम आहे आणि हे त्याच्या आणि त्याच्या संघासाठी उपयुक्त आहे. ली म्हणाला, तुम्ही कोहलीकडे पाहिले तर तो एक आक्रमक कर्णधार आहे. दोघांच्या शैली भिन्न असल्याने या दोघांमधील सामना पाहणे औत्सुक्याचे ठरणार आहे.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply