Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. तयार आहात ना.. 2500 रुपयांमध्ये 5G फोन घ्यायला तयार..? वाचा की ऑफरवाली बातमी

मुंबई : स्मार्टफोनच्या बाजारात आणि एकूण तंत्रज्ञानात जगभरात आपला डंका प्रस्थापित करण्यासाठी सुप्रसिद्ध उद्योगपती मुकेश अंबानी तयार झालेले आहेत. रिलायंस इंडस्ट्रीजच्या आगामी जनरल मिटींगमध्ये (Reliance AGM 2021) ते यासाठीच्या घोषणेसाठी तयार असल्याचे वृत्त आहे. रिलायंस आणि गुगल मिळून 2500 रुपयांमध्ये 5G फोन बाजारात आणणार असून, त्याचीच घोषणा मिटींगमध्ये होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

लाखो भारतीय जिओच्या पहिल्या 5 जी स्मार्टफोनची वाट पहात आहेत. सन 2016 मध्ये जिओने 4G जी सिम आणि 4G जी स्मार्टफोन (LYF) लाँच करून बाजारात हलचल निर्माण केली होती. आता हीच कंपनी जास्तीतजास्त ग्राहकांनाजोडण्यासाठी 5 जी स्मार्टफोन लॉन्च करण्याची योजना आखत आहे. अशी बातमी आहे की रिलायन्स आपल्या 44 व्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेमध्ये (रिलायन्स एजीएम 2021) आपला पहिला 5 जी स्मार्टफोन बाजारात आणणार आहे. रिलायन्स एजीएम 24 जून रोजी होणार आहे. यूट्यूबवर YouTube ती लाइव्ह प्रसारित केली जाईल.

Advertisement

गेल्या वर्षी जिओने सांगितले होते की, ते सर्वात स्वस्त 5 जी स्मार्टफोन लॉन्च करणार आहेत. त्यासाठी ते गुगलबरोबर (Google) सहकार्य करत आहेत. गुगलनेही याची पुष्टी केली. गुगलबरोबरच्या भागीदारीमुळे जिओचा पहिला 5 जी स्मार्टफोन अँड्रॉइड व्हर्जनचा (android smartphone mobile) असेल याचीही खात्री झाली आहे. जिओच्या 5 जी स्मार्टफोनची किंमत 2,500 रुपये असेल असा अनेक अहवालांमध्ये दावा केला जात आहे. सध्या भारतीय बाजारात सर्वात स्वस्त 5 जी स्मार्टफोनची किंमत 13,999 रुपये आहे. जिओने बर्‍याच वेळा असेही म्हटले आहे की, त्यांना भारत 2G विनामूल्य सेवेचा देश बनवायचा आहे आणि त्यासाठी ते सर्व प्रयत्न करत आहेत.

Advertisement

अशा परिस्थितीत अशी अपेक्षा केली जाऊ शकते की जिओ आपल्या 2 जी ग्राहकांना थेट 5 जीवर आणण्यासाठी कॉम्बो ऑफर जाहीर करेल. 5 जी स्मार्टफोनशिवाय जिओ लॅपटॉप येण्याचीही बातमी आहे. जिओच्या लॅपटॉपचे नाव जिओबुक असेल असे सांगितले जात आहे. JioBook लॅपटॉपची सुरूवातीची किंमत 9,999 रुपये असेल असे म्हटले जात आहे. JioBook अन्य बर्‍याच प्रकारांमध्येदेखील बाजारात आणला जाईल. या व्यतिरिक्त 4 जी कनेक्टिव्हिटी JioBook मध्ये देखील उपलब्ध असेल. जिओच्या लॅपटॉप जिओबुकमध्ये अँड्रॉईड फॉर्क्ड असेल. जे जिओओएस म्हणून ओळखले जातील. सर्व Jio अॅप्स लॅपटॉपमध्ये असतील.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply