Take a fresh look at your lifestyle.

मोदींच्या ‘त्या’ कृतीवर 61 टक्के भारतीय नाराज; पहा नेमके काय आहे अहवालात

दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणजे कोणत्याही गोष्टीचे इव्हेंट करणारे नेते. दणक्यात कार्यक्रम करण्याचा त्यांचा हा गुण भारतीयांना आवडतो. मात्र, करोना कालावधीत त्याचाच अतिरेक झाला. परिणामी तब्बल 61 टक्के भारतीयांनी आता त्यांच्या याच गुणाला अवगुण म्हटले आहे. त्याला निमित्त ठरले आहे ते विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचाराचे.

Advertisement

एबीपी न्यूज-सी वोटर्सच्या सर्वेक्षणात कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेत पंतप्रधान मोदींची निवडणूक प्रचार पद्धत बरोबर होती की नाही, असा प्रश्न केला होता. त्याला उत्तर म्हणून शहरी भागातील 34 टक्के आणि ग्रामीण भागातील 29 टक्के लोकांनी पंतप्रधान मोदी यांचे प्रचार करणे योग्य असल्याचे सांगितले आहे. तर, शहरी भागातील 58 टक्के लोकांनी आणि ग्रामीण भागातील 61 टक्के लोकांनी पंतप्रधान मोदींच्या निवडणूक प्रचाराला चुकीचे म्हटले आहे. शहरांमध्ये 8 टक्के आणि खेड्यांमध्ये 10 टक्के लोकांचे याबद्दल कोणतेही मत स्पष्ट मत नसल्याचे म्हटलेले आहे.

Advertisement

कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेदरम्यान राज्य विधानसभा व पंचायत निवडणुका पुढे ढकलल्या गेल्या पाहिजे होत्या काय, असा सवालही या सर्वेक्षणात करण्यात आला आहे. या प्रश्नाच्या उत्तरात बहुतेक लोक म्हणाले की, निवडणुका पुढे ढकलणे योग्य ठरले असते. शहरांमधील 62 टक्के आणि खेड्यांमधील 60 टक्के लोकांनी सांगितले की, निवडणुका पुढे ढकलण्यात यायला हव्या होत्या. शहरांमधील 11 टक्के आणि खेड्यांमध्ये 12 टक्के लोकांकडे या प्रश्नावर कोणतेही मत व्यक्त केले नव्हते.

Advertisement

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या दुसर्‍या कार्यकाळातील दोन वर्षे पूर्ण केल्याबद्दल हे सर्वेक्षण केले आहे. यामध्ये कोरोनाशी संबंधित त्यांच्या सरकारच्या कारभाराचा समावेश आहे. या सर्वेक्षणानुसार बहुतेक लोकांनी कोरोना कालावधीत केंद्र सरकारने योग्य कार्यवाही न करण्याची चूक केल्याचे म्हटले आहे. तथापि, गेल्या वर्षी देशभरात लॉकडाउन लागू करण्याच्या सरकारच्या निर्णयाचे आणि यंदाच्या वर्षी अशाच प्रकारचे लॉकडाउन बर्‍याच लोकांनी योग्य म्हटले आहे. कोरोना लस परदेशात पाठविण्याच्या मुद्द्यावरही देशाचा मूड सरकारबरोबर आहे. बहुतेक लोकांनी ते बरोबर सांगितले आहे.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply