Take a fresh look at your lifestyle.

इस्राईलचेही प्रत्युत्तर; पहा गाझा पट्टीत किती झालेत मृत्यू आणि नुकसानही, भारताने केलेय ‘असे’ आवाहन

दिल्ली : जेरुसलेम येथे सुरू झालेल्या धार्मिक-राजकीय वादाने आता जोरदार उचल खाल्ली आहे. येथे आता छोटेखानी युद्ध सुरू झालेले असून त्यात अनेकांना आपले जीव गमवावे लागले आहेत. इस्राईलच्या हवाई हल्ल्यात हमास या दहशतवादी गटाचा गाझा सिटी कमांडर ठार झाल्याची वृत्त आहे. हमासनेही याची पुष्टी केली आहे.

Advertisement

2014 मध्ये गाझाच्या लढाईनंतर बुधवारी झालेल्या हल्ल्यात शहीद झालेले बासेम इस्सा हे आतापर्यंतचे सर्वात मोठे हमास कमांडर आहेत. त्याचवेळी इस्रायली हल्ल्यांमध्ये गाझा पट्टीत आतापर्यंत 43 पॅलेस्टाईन नागरिकांचा बळी गेला आहे. यामध्ये 13 मुले आणि तीन महिलांचाही समावेश आहे. तर, सुमारे 300 लोक जखमी झाले आहेत.

Advertisement

हमासने एक निवेदन जारी केले आहे. त्यात म्हटले आहे की, दोन दिवसांपासून गाझामध्ये सुरू असलेल्या लढाईत इसासह इतर अनेक साथीदारांचा मृत्यू झाला आहे. यापूर्वी इस्त्राईलच्या अंतर्गत गुप्तचर यंत्रणेने म्हटले होते की, इस्त्रायली हवाई हल्ल्यात आयएसए आणि हमासचे इतर अतिरेकी ठार झाले आहेत. गाझा पट्टीमध्ये ईसा आणि इतर सरदारांना वेगवेगळी पदे सोपविण्यात आली होती.

Advertisement

इस्त्रायली हवाई हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून हमासने आतापर्यंतचा सर्वात मोठा हल्ला तेल अवीववर केला होता. 130 रॉकेट हमासने वापरले होते. या हल्ल्यामुळे एका भारतीय परिचारिकाचाही मृत्यू झाला. यापूर्वी मंगळवारी इस्रायलने दोन बहुमजली इमारतींना लक्ष्य करुन गाझावर हवाई हल्ले सुरू केले. त्यात हनाडी टॉवरचाही समावेश होता

Advertisement

दरम्यान, जेरुसलेममधील हरम अल शरीफ किंवा माउंट टेम्पलमध्ये झालेल्या हिंसाचार आणि चकमकी तसेच शेख जर्रा आणि शेजारच्या सिल्व्हान येथील परिस्थितीबाबत भारताने चिंता व्यक्त केली आहे. दोन्ही बाजूंनी यथास्थिति कायन ठेऊन शांतता प्रस्थापित करण्याचे आवाहन भारताने केले आहे. संयुक्त राष्ट्रातील भारताचे स्थायी प्रतिनिधी टीएस तिरुमूर्ती यांनी याबाबत ट्वीट केले आहे. तसेच या विषयावर संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा मंडळाच्या बैठकीत चिंता व्यक्त केली आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply