Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. सापडला ‘इतका’ मोठा बेडूक; पहा कुठे सापडला अन ग्रामस्थांची उडाली कशी घाबरगुंडी..!

जगभरात अतार्किक आणि आश्चर्यकारक घटना नियमितपणे घडत असतात. त्यातलाच एका घाबरगुंडी उडवणारा प्रकार बेडकाच्या बाबतीत घडला आहे. एखादा बेडूक किती मोठा असू शकतो? तर जास्तीतजास्त 15-20 सेंटीमीटरही असू शकेल की. असेच उत्तर अनेकजण देतील. मात्र, हा बेडूक त्यापेक्षाही मोठा आहे. अगदी एखाद्या लहान बाळाच्या वजनाचा आणि साईजचा हा भयंकर असा भीतीदायक बेडूक आहे.

Advertisement

पॅसिफिक महासागरातील सोलोमन बेटांवर एक विशाल आकाराचे बेडूक पाहून ग्रामस्थ घाबरले आहेत. या राक्षस बेडूकचे वजन सुमारे एक किलो आहे. हा बेडूक कॉर्नूफर गुप्पी प्रजातीचा असल्याचे म्हटले जाते आणि एप्रिल महिन्यात तो जंगलात सापडला. हा बेडूक 10 इंच लांब वाढू शकतो. त्यामुळे सध्या हा बेडूक सोशल मिडीयाच्या ट्रेंडमध्ये आलेला आहे.

Advertisement

Frog Found as Big as Human Baby || Dogtooth Media – YouTube

Advertisement

हा बेडूक इतका मोठा आहे की, स्थानिक भागात जन्मलेल्या मुलाच्या शरीराच्या अर्ध्या भागापर्यंत पोहोचतो. डेली मेलच्या वृत्तानुसार, लाकूड गिरणीचा मालक जिम्मी ह्यूगो (वय 35) म्हणाला की, तो सोलोमन बेटांच्या होनियारा येथे जंगली डुक्कर शोधत होता. दरम्यान, हा महाकाय बेडूक त्याच्या हातात आला. मी तो बेडूक पाहिला यावर अजूनही माझा विश्वास बसत नव्हता.

Advertisement

जिमी म्हणाला आहे की, ‘मी आयुष्यात पाहिलेल्या सर्व बेडकांपैकी सर्वात मोठा आहे. हे मानवी शरीराच्या जवळजवळ समान आहे. आम्ही याला बुश चिकन असे म्हणतो कारण बरीच गावकरी चिकनपेक्षा हे अधिक पसंत करतात. पण त्यांना पकडणे खूप अवघड आहे. हा बेडूक अनेक कुत्र्यांच्या मदतीने पकडला गेला आहे. हे बेडूक जंगलात हे खेळत होते. आम्ही हा बेडूक शिजवून खाऊ. कारण त्याचा आधीच मृत्यू झाला आहे. आशा आहे की हे पुढच्या वेळी जिवंत पकडले जाईल आणि आम्ही तो ठेवू शकू.

Advertisement

संपादन : सुनील झगडे

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply