Take a fresh look at your lifestyle.

भयंकर बातमी : गोपनीय दस्ताऐवज झाले लिक; सहा वर्षांपासून चीन होत्या ‘त्या’ क्रूर नियोजनात..!

दिल्ली : करोना विषाणू कुठून आणि कसा आला याबाबत अनेक अटकळी लावल्या जात आहेत. मात्र, त्यामधील एक धागा समान आहे. तो म्हणजे चीन देश. कम्युनिस्ट हुकुमशाहीचा हा देश सर्वच बाबतीत जगासमोर आव्हान उभे करण्यासाठी प्रयत्नशील आहे. येथील क्रूर राजवट त्यासाठी कोणत्याही थराला जाऊ शकते. करोना विषाणू हाही त्याचाच एक धागा असल्याचे म्हटले जात आहे. त्याचवेळी एक पोपनीय दस्ताऐवज लिक झाल्याने खळबळ उडाली आहे.

Advertisement

दीड वर्षानंतरही करोना विषाणूची साठ वेगाने सर्वत्र पसरत आहे. या विषाणूस सर्वप्रथम बळी पडलेल्या चीनने वुहानच्या बाजारपेठेतून किंवा प्रयोगशाळेतून हा विषाणू पसरल्याचे आरोप फेटाळून लावले आहेत. तथापि, सहा वर्षांच्या जुन्या दस्तऐवजानुसार चिनी शास्त्रज्ञ तिसरे महायुद्ध लढण्यासाठी कोरोना विषाणूच्या मदतीने बायो-शस्त्रे तयार करण्याचे काम करीत होते. अमेरिकन अधिकाऱ्यांना सापडलेल्या या कागदपत्रात असे म्हटले आहे की, जैव आणि अनुवांशिक शस्त्रे 6 वर्षांपासून तयार केली गेली आहेत. करोना विषाणू त्याचाच भाग मनाला जात आहे.

Advertisement

अमेरिकेच्या परराष्ट्र खात्याने प्राप्त केलेल्या कागदपत्रांमधून असा दावा करण्यात आला आहे की, अशा युद्धात विजयासाठी बायो-शस्त्रे महत्त्वपूर्ण ठरतील. यामध्ये त्यांच्या वापरासाठी योग्य वेळेचा उल्लेखही करण्यात आला असून ‘शत्रूच्या वैद्यकीय यंत्रणेवर’ होणाऱ्या परिणामावरही चर्चा केली आहे. ऑस्ट्रेलियन अहवालात पीपल्स लिबरेशन आर्मीच्या वैज्ञानिक आणि आरोग्य अधिकाऱ्यांच्यानुसार शस्त्रे बनवण्यासाठी रोगांचा वापर म्हटलेले आहे. विश्लेषकांच्या मते, कमीतकमी 18 शास्त्रज्ञ त्यावर उच्च-जोखीम असलेल्या प्रयोगशाळेत काम करत होते.

Advertisement

New Species of Man-Made Viruses as Genetic Bioweapons नावाच्या दस्तऐवजात ‘योग्य वेळी’ शस्त्राच्या वापरामुळे होणार्‍या जास्तीतजास्त हानीची चर्चा केलेली आहे. त्यात असे म्हटले आहे की, स्वच्छ हवामानात त्यांचा वापर नकरता सकाळी, संध्याकाळी किंवा पहाटे ढगाळ हवामानात वापर करावा. या हल्ल्यामुळे शत्रूची आरोग्य यंत्रणा उद्ध्वस्त होईल. ऑस्ट्रेलियन स्ट्रॅटेजिक पॉलिसी इन्स्टिट्यूटचे कार्यकारी संचालक पीटर जेनिंग्स यांच्या म्हणण्यानुसार ही शस्त्रे स्वसंरक्षणासाठी डिझाइन केली जाऊ शकतात. पण ती वापरण्याचा निर्णय शास्त्रज्ञांच्या हाती असणार नाही.

Advertisement

तिसरे महायुद्ध हे ‘बायो’ (जैविक) होईल, असेही त्यात म्हटलेले आहे. पहिल्या महायुद्धाला केमिकल आणि दुसरे महायुद्ध अणु यावर झाले. दुसर्‍यामध्ये अणुबॉम्बने विजय मिळवला आणि हल्ल्यानंतर जपानने आत्मसमर्पण केले. त्याचप्रमाणे तिसऱ्या महायुद्धात जैविक शस्त्रेही जिंकतील. अमेरिकन तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की या अहवालामुळे चिनी राष्ट्राध्यक्ष शी जिनपिंग कोणत्या उद्देशाने काम करीत आहेत याविषयी प्रश्न आणि चिंता निर्माण केली आहे. कारण बरेच नियंत्रण असूनही अशी शस्त्रे प्राणघातक असल्याचे सिद्ध होऊ शकते.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply