Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून बायडेन यांनी केली आणीबाणीची घोषणा; अमेरिकेवर झालाय सर्वात मोठा सायबर हल्ला..!

दिल्ली : अमेरिकेच्या सर्वात मोठ्या तेल पाईपलाईनवर झालेल्या सर्वात मोठ्या सायबर हल्ल्यानंतर बायडेन प्रशासनाने आपत्कालीन परिस्थिती जाहीर केली आहे. सायबर हल्ल्यामुळे एखाद्या देशाने प्रथमच आपत्कालीन परिस्थिती लागू केली आहे.

Advertisement

तज्ञांचं असं म्हणणं आहे की, सायबर हल्ला झालेली कोलोनियल पाईपलाईन कंपनी दररोज २५ लाख बॅरल तेल पुरवते. हे तेच ठिकाण आहे जिथून पाईपलाइनद्वारे अमेरिकेच्या पूर्वेकडील किनाऱ्यावर असलेल्या राज्यांना पेट्रोल, डिझेल व अन्य वायूंचा ४५ टक्के पुरवठा केला जातो.

Advertisement

तेलाच्या किंमती २ टक्क्यांनी वाढू शकतात
या सायबर हल्ल्यामुळे तेलाच्या किंमतीत २ ते ३ टक्क्यांनी वाढ होईल, असा दावाही अमेरिकन मीडिया रिपोर्टमध्ये केला जात आहे. असेही म्हटले जात आहे की, जर ते लवकरच पुनर्संचयित केले नाही तर त्याचा परिणाम अधिक व्यापक होऊ शकतो. तज्ञांच्या मते हा हल्ला कोरोना साथीच्या आजारामुळे झाला आहे कारण यावेळी बहुतेक अभियंते घरातून संगणकावर काम करत आहेत.

Advertisement

अमेरिकेच्या बऱ्याच स्त्रोतांनी याची पुष्टी केली आहे की हा खंडणीचा हल्ला डार्क्ससाइड नावाच्या सायबर-गुन्हेगारी टोळीने केला आहे, ज्यात त्यांनी सुमारे १०० जीबी डेटा चोरला आहे. याशिवाय हॅकर्सनी काही संगणक व सर्व्हरवरील डेटा लॉक करून शुक्रवारी खंडणीची मागणी केली. त्यांनी धमकी दिली की जर पैसे दिले गेले नाहीत तर ते हा डेटा इंटरनेटवर लीक करतील.

Advertisement

दरम्यान, कंपनीचे म्हणणे आहे की ते सेवा पुनर्संचयित करण्यासाठी पोलिस, सायबर सुरक्षा तज्ञ आणि ऊर्जा विभागाशी संपर्क साधत आहेत. रविवारी रात्री त्यांनी सांगितले की त्यांच्या चार मुख्य लाईन ठप्प झाल्या आहेत आणि टर्मिनल ते डिलिव्हरी पॉईंटपर्यंतच्या काही छोट्या लाईन सुरू झाल्या आहेत. म्हणूनच न्यूयॉर्कला रिकव्हरी टँकरद्वारे तेल आणि गॅसचा पुरवठा केला जात आहे.
संपादन : अपेक्षा दाणी

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply