Take a fresh look at your lifestyle.

‘पबजी’ परत येतोय.. नव्या नावासह, जाणून घ्या या गेममधील नवे फिचर..!

नवी दिल्ली : कोरोनामुळे अनेक जण घरात लॉक झाले आहेत. घरात बसून बसून वैताग आलाय. त्यातही चिमुकल्यांचे तर विचारूच नका. कोरोनामुळे वर्षभरापासून शाळा बंद आहेत. ऑनलाइन अभ्यास झाला, की मुले दिवसभर मोकळे, पण घराबाहेर पडण्याची अनुमती नाही. घरात बसून करायचे काय, असा प्रश्न जर तुम्हालाही पडला असेल, तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. काही दिवसापूर्वी सुरक्षेच्या कारणावरून भारतात बॅन केलेला ‘तो’ ऑनलाइन गेम परत येतोय.. होय मी ‘पबजी’बद्दलच बोलत आहे.

Advertisement

चाहत्यांसाठी पबजीबाबत (PUBG) एक चांगली बातमी आहे. पबजी गेमच्या निर्मात्यांनी सांगितले, की ‘पबजी मोबाइल इंडिया’ नावाच्या खेळाच्या नव्या आवृत्तीवर काम सुरू आहे. हा गेम खास भारतीय बाजारासाठी तयार करण्यात आला आहे. यामध्ये डेटा गोपनीयता आणि सुरक्षिततेला प्राधान्य देण्यात आलं आहे. व्हिडीओ गेम, एस्कॉर्ट्स, तसेच करमणूक व आयटी उद्योगांना पुढे नेण्यासाठी PUBG कॉर्पोरेशनची मूळ कंपनी क्राफ्टॉनदेखील भारतात 100 कोटी डॉलर्सची गुंतवणूक करणार आहे.

Advertisement

गेमच्या विकासकांनी सांगितलं, की भारतीय गेमर्ससाठी खेळाचे विविध पैलू ‘कस्टमाइज’ (Customize) करण्यात येतील. आता हा खेळ आभासी सिम्युलेशन प्रशिक्षण मैदानावर सेट केला जात आहे. नवीन करेक्टर स्वयंचलितपणे वेषभूषा करण्यास सुरुवात करतील आणि खेळाचे आभासी स्वरूप प्रतिबिंबित करण्यासाठी हिरव्या रंगाचा एक प्रभाव पडेल. यामध्ये समाविष्ट असणारी महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे एलमध्ये अशी वैशिष्ट्ये आहेत, ज्या युवा खेळाडूंसाठी निरोगी ‘गेम-प्ले’च्या सवयी प्रचार करण्यासाठी वापरल्या जाऊ शकतात.

Advertisement

भारतीय वापरकर्त्यांच्या ‘डेटा स्टोरेज’चे (Data Store) नियमितपणे ऑडिट केले जाईल. त्यासह पडताळणीही केली जाईल. पबजी ई-स्पोर्ट्सला भारतात जोरदार टक्कर मिळेल. कंपनीचे म्हणणे आहे, की ‘पीयूबीजी कॉर्पोरेशन’ स्थानिक व्यवसायिक सहकार्यासाठी भारतीय उपकंपनीत 100 हून अधिक कर्मचार्‍यांची नेमणूक करेल.

Advertisement

PUBG कॉर्पोरेशन किंवा सहाय्यक कंपनीकडे भारत सरकारची आवश्यक मान्यता आहे की नाही, हे अद्याप समजू शकलेले नाही. सप्टेंबरमध्ये चिनी अ‍ॅप्ससह भारत सरकारनेही पबजीला बंदी घातली होती. चीनने 118 मोबाइल अनुप्रयोगांवर बंदी घातल्यानंतर काही बनावट अ‍ॅप्स परत आले होते आणि त्यांच्यावरही बंदी घातली गेली होती. ‘पबजी मोबाईल इंडिया’ (Pubji Mobile India) कधीपर्यंत भारतात येणार, याची माहिती समोर आलेली नाही.

Advertisement

संपादन : सोनाली पवार

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply