Take a fresh look at your lifestyle.

तिसऱ्या लाटेबाबत न्यायालयाने व्यक्त केली चिंता; मुलांना बाधा झाल्यास काय करणार, केंद्र सरकारला सवाल

मुंबई : कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेने देशभर थैमान घातले असताना आता तिसरी लाट येणार असल्याची शक्यता वर्तविण्यात आल्याने सर्वोच्च न्यायालयाने चिंता व्यक्त केली. तिसऱ्या लाटेत लहान मुलांना बाधा होण्याची शक्यता व्यक्त केली जात असल्याने सुप्रीम कोर्टाने लहान मुलांना तिसऱ्या लाटेत बाधा झाली तर सरकारकडे कोणती उपाययोजना आहे असा सवाल उपस्थित केला आहे.

Advertisement

न्यायमूर्ती चंद्रचूड यांनी केंद्राला प्रश्न विचारला की, उद्या जर प्रकरणे आणखी वाढली तर आपण काय कराल? सध्या ऑक्सिजन पुरवठा टँकरद्वारे सुरु असून भविष्यात टँकर नसल्यास आपण काय करणार? लहान मुलांवर परिणाम होणार असेल तर आपण हे कसे हाताळू शकतो, कारण मुले स्वत: हून रूग्णालयात जाऊ शकत नाहीत. सुप्रीम कोर्टाने म्हटले आहे की, कोरोनाच्या तिसऱ्या लाटेचा सामना करण्यासाठी आपल्याला आतापासूनच तयारी करायला हवी.

Advertisement

तसंच सुप्रीम कोर्टाने म्हटले आहे की दिल्ली ठीक आहे, परंतु आपल्या देशाचा मुख्य भाग ग्रामीण भारत आहे. ग्रामीण भारतात वस्तू वितरण प्रणाली देखील आवश्यक आहे. ग्रामीण भारताचे काय? हे फक्त मोठ्या शहरांबद्दल असू शकत नाही. ग्रामीण भारत देखील संघर्ष करीत आहे. कोविडच्या तिसऱ्या लाटेचा कसा सामना करायचा ? असा प्रश्न उपस्थित केला आहे.

Advertisement

दरम्यान, गुरुवारी सुप्रीम कोर्टाव्यतिरिक्त दिल्ली उच्च न्यायालयात ऑक्सिजन संकटावर सुनावणी होणार आहे. बऱ्याच रुग्णालयांनी उच्च न्यायालयात संपर्क साधला आहे, म्हणून ऑक्सिजनच्या संकटाबरोबरच इतरही अनेक विषयांवर सुनावणी होणार आहे. गुरुवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान सर्वोच्च न्यायालयाने उच्च न्यायालयाला संयम ठेवण्यास सांगितले आहे. मद्रास उच्च न्यायालयाने निवडणूक आयोगाविरूद्ध केलेले वक्तव्य कठोर व अन्यायकारक असल्याचे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. उच्च न्यायालयांच्या न्यायाधीशांनी स्वत: वर अंकुश ठेवला पाहिजे. कोविडच्या दुसऱ्या लाटेसाठी मद्रास उच्च न्यायालयाने निवडणूक आयोगाला जबाबदार धरत निवडणूक आयोगाच्या अधिकाऱ्यांवर खुनाचा खटला चालविला जावा, असे म्हटले होते.

Advertisement

(1) LoksattaLive on Twitter: “तिसऱ्या लाटेत मुलांना संसर्ग झाला तर पालक त्यांच्यासोबत रुग्णालयात राहणार की…; सर्वोच्च न्यायालयाचा केंद्राला सवाल https://t.co/9edYq0cDRR < येथे वाचा सविस्तर वृत्त #CoronavirusIndia #ThirdWave #children https://t.co/kUIO9Itp20” / Twitter

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply