Take a fresh look at your lifestyle.

‘रेमडेसिविर’मुळे झालेत ‘हेही’ दुष्परिणाम; पहा कोणत्या नव्या लक्षणांनी रुग्ण झालेत हैराण

मुंबई :

Advertisement

कोरोनावर रामबाण उपाय मानल्या जाणार्‍या रेमेडिसिव्हिर इंजेक्शनमुळे रुग्णांचे आरोग्य उलट बिघडत आहे. रेमेडिसिव्हिरचा डोस घेतल्यानंतर रुग्णांना गंभीर आजारांना सामोरे जावे लागत आहे. रेमेडिसिव्हिर आणि स्टिरॉइड्स यांच्या संयुक्त उपचार पद्धतीमुळे शरीरातील रुग्णांची शुगर लेव्हल 400 पर्यंत पोहोचते. कोरोना बरा झाल्यानंतर शरीरातील हार्मोन्स बदलू लागतात आणि रुग्णाला बर्‍याच इतरही समस्या उद्भवत आहेत.

Advertisement

रेमेडिसिव्हिरच्या दुष्परिणामांमुळे करोनातून बरे रूग्ण डॉक्टरांकडे चकरा घालतात. तरीही डॉक्टर कोरोना रूग्णांना रेमेडासॅव्हिर इंजेक्शन्स लिहून देत आहेत आणि लोकांना ते काळ्याबाजारातून विकत घ्यावे लागत आहे. सुरत शहरातील 2000 रूग्णांमध्ये रेमेडिसिव्हिरचे दुष्परिणाम आढळले आहेत. या रुग्णांना थकवा, चिंता, श्वासोच्छवासाची समस्या, सांधेदुखी, निद्रानाश, एंजायटी, अशक्तपणा, भूक न लागणे, स्नायूंचा त्रास यासारख्या समस्या उद्भवतात.

Advertisement

कोरोनापूर्वी शरीरातील साखरेची पातळी सामान्य होती. परंतु, रेमेडिसिव्हिर दिल्यानंतर शुगर लेव्हल 300 ते 400 पर्यंत वाढली असल्याची उदाहरणे 55-60 टक्के रुग्णांनी अनुभवला आहे. डॉक्टरांचा वाटते की रेमेडिसवीर वे स्टिरॉइड्सचे संयोजन शरीरात साखरेची पातळी वेगाने वाढवते. यामुळे हायपरग्लाइसीमिया होतो.

Advertisement

रेमेडासिव्हिरच्या दुष्परिणामांमुळे रुग्णांना वाटते की ते पुन्हा कोरोना पॉझिटिव्ह झाले आहेत. रुग्णांना डॉक्टरांनी सल्ला दिला आहे की, कोरोनानंतर नियमित आरोग्य तपासणी केली पाहिजे. महिन्यातून एकदा किंवा दोनदा अशा तपासणी आवश्यक आहेत. जेणेकरून समस्या शोधून योग्य वेळीच उपचार सुरू केले जाऊ शकतात. कोरोना रिकव्हरी रूग्णांमध्ये अशी समस्या 2 ते 6 महिन्यांपर्यंत असू असते.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement

Sugar level of more than 2000 patients recovered from Corona increased from 300 to 400 | कोरोना से रिकवर हुए 2000 से अधिक मरीजों का शुगर लेवल 300 से 400 तक बढ़ गया – Dainik Bhaskar

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply