Take a fresh look at your lifestyle.

तुमच्याकडे तर नाही ना Samsung चा तो स्मार्टफोन; अपोआप फुटत आहेत त्याच्या कॅमेरा ग्लास..?

पुणे :

Advertisement

कॅमेरा ग्लास तुटण्याशी संबंधित एका प्रकरणाने दिग्गज टेक कंपनी सॅमसंगलाही (Samsung Smartphones) गोत्यात आणले आहे. सॅमसंगच्या सर्व गॅलेक्सी एस 20 मॉडेल्सच्या (Galaxy S20 Ultra & FE Mobiles) (अल्ट्रा आणि एफई मॉडेलसह) कॅमेऱ्यात खराब ग्लास वापरल्याचा आरोप होत आहे.

Advertisement

एक-दोन नव्हे, तर शेकडो वापरकर्त्यांनी सैमसंगवर दोषपूर्ण कॅमेरा ग्लास असलेले फोन विकल्याचा आरोप केला आहे. मागील वर्षी फेब्रुवारीमध्ये कंपनीने गॅलेक्सी एस 20, गॅलेक्सी एस 20 प्लस आणि गॅलेक्सी एस 20 अल्ट्रा लॉन्च केला होता. त्यानंतर Fan Edition त्यात जोडले गेले. ही बाब थेट न्यायालयातही पोहोचली आहे. खटल्यात म्हटले आहे की, गॅलेक्सी एस 20 साठी अवाढव्य किंमत आकारल्यानंतरही सॅमसंगने वॉरंटी अंतर्गत दोष काढण्यास नकार दिला.

Advertisement

कंपनीने ग्राहक संरक्षण विधेयकाचे उल्लंघन केले : अहवालानुसार 27 एप्रिल रोजी हा खटला दाखल करण्यात आला होता. सॅमसंगवर असा आरोप झाला होता की ग्राहकांची फसवणूक केली आहे. वॉरंटी नियमांचे उल्लंघन केले आहे आणि असमाधानकारकपणे गॅलेक्सी एस 20 फोन विकून ग्राहक संरक्षण कायद्याचे उल्लंघन केले आहे.

Advertisement

वापरकर्त्यांनी असा आरोप केला आहे की, सॅमसंगने आपल्या फोनमध्ये सदोषपणा असूनही याची माहिती दिली नाही. तसेच वॉरंटी अंतर्गत ही समस्या कव्हर करण्यास नकार दिला. ज्या ग्राहकांना हा त्रास झाला आहे ते बहुतेक अमेरिकेतले आहेत. सॅमसंगच्या गॅलेक्सी एस 20 स्मार्टफोनच्या मागील कॅमेर्‍याची काच कोणत्याही बाह्य दाबाशिवाय आणि सामान्य वापरामध्ये तुटत असल्याच्या तक्रारी आहेत. बॅक कव्हरमध्ये स्मार्टफोन सुरक्षित ठेवूनही अनेक ग्राहकांच्या बाबतीत असे घडले आहे. कॅमेर्‍यामध्ये काच फुटल्यानंतर त्यावर ‘बुलेट होल’ पॅटर्न (बुलेट मार्क्स) तयार होतो. खटल्यात म्हटले आहे की, फोन दुरुस्त करण्यासाठी ग्राहकांना 400 डॉलर आणि ज्यांनी सॅमसंग केअर विमा घेतला आहे त्यांच्यासाठी 100 डॉलर्स खर्च करावे लागत आहेत.

Advertisement

हा खटला पुढे चालू राहिल्यास आणि निर्णय खरेदीदारांच्या बाजूने गेल्यास या सर्वांना नुकसान भरपाई मिळू शकते. नुकसान भरपाईत मूल्य आणि तोटा दोन्ही समाविष्ट केले जाऊ शकते. तथापि, वापरकर्त्यांनी भारी भरपाईची अपेक्षा करू नये. या प्रकरणांमधील दावे सहसा वकीलांच्या किंमती आणि दावेदारांच्या संख्येसह लवचिक असतात.

Advertisement

संपादन : विनोद सूर्यवंशी

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply