Take a fresh look at your lifestyle.

Assembly Result 2021 : केरळमधील विजय आणि बंगालमधील पराभवाबद्दल CPM ने म्हटलेय असे..

दिल्ली :

Advertisement

विधानसभा निवडणुकीत केरळमध्ये डाव्यांचा पुन्हा विजय आणि बंगालमधील भाजपाचा पराभव ही कम्युनिस्ट योजना होती आणि डावे पक्ष त्यात यशस्वी होताना दिसत आहेत, असे सीपीएमचे ज्येष्ठ नेते सुनीत चोप्रा यांनी म्हटले आहे. वृत्तवाहिन्यांवरील निवडणुकांच्या अहवालावर प्रतिक्रिया व्यक्त करताना डाव्या विचारसरणीचे नेते चोप्रा बंगालमधील डाव्या-कॉंग्रेस-आयएसएफ युतीच्या सफाईमुळे अस्वस्थ दिसत होते आणि ममता बॅनर्जी यांच्या विजयामुळे किंवा भाजपाच्या पराभवामुळे ते आनंदी दिसत होते.

Advertisement

केरळमध्ये दुपारी 12 वाजेपर्यंतच्या सीपीएमच्या नेतृत्वाखालील एलडीएफ 91, कॉंग्रेसप्रणित यूडीएफ 46 आणि भाजपाप्रणित एनडीए 3 जागांवर आघाडीवर होते. केरळमध्ये 40 वर्षानंतर कोणत्याही पक्षाची किंवा युतीच्या सरकारचा पराभव न करता दुसऱ्यांदा मतदारांनी संधी दिली आहे. पश्चिम बंगालमध्ये सध्या ममता बॅनर्जी यांची तृणमूल काँग्रेस 200 हून अधिक जागांवर आघाडीवर आहेत. तर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या भाजपाला 83 जागांवर आघाडीवर आहे. कॉंग्रेस आणि डावी आघाडी केवळ एका जागेवर आघाडीवर आहेत तर दोन जागांवर अपक्ष आघाडीवर आहेत.

Advertisement

चोप्रा यांच्यासह माकपचे नेते अतुलकुमार अंजानही केरळमधील डाव्यांच्या विजयापेक्षा बंगालमध्ये भाजपच्या पराभवाच्या शक्यतेवर समाधानी दिसले आहेत. जेव्हा पत्रकार सुनीत चोपडा त्यांना यांना म्हणाले की, तुम्ही बंगालमध्ये दहा वर्षापूर्वी जिथे सरकार चालवत होता त्या पक्षाविषयी तुम्ही का बोलत नाही आणि आता कॉंग्रेसशी युती करूनही तुम्हाला दोनअंकी जागा मिळताना दिसत नाहीत.  सुनीत चोप्रा यांनी सांगितले की, धोरण असे होते की, केरळ जिंकून बंगालमध्ये भाजपला पराभूत करायचे होते. आम्ही या दोन्ही गोष्टी यशस्वीरित्या केल्या आहेत.

Advertisement

संपादन : विनोद सूर्यवंशी

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply