Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2021 : आणि म्हणून नेहराने केएल राहुलच्या कर्णधारपदावर उपस्थित केले प्रश्न..!

मुंबई :

Advertisement

इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) २०२१ च्या ११ व्या सामन्यात पंजाब किंग्जच्या गोलंदाजांना १९६ धावांचे मोठे लक्ष्य राखण्यात अपयश आले आणि दिल्ली कॅपिटल संघाने त्यांचा ६ विकेटने पराभव केला. कर्णधार राहुलने ५१ चेंडूत ६१ धावा फटकावल्यानंतर अनेक दिग्गज खेळाडूंनी त्याच्या स्ट्राईक रेटवर प्रश्नचिन्ह उभे केले. दरम्यान, केएल राहुलच्या कर्णधारपदाबाबत भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज आशिष नेहरा अजिबात खूष नाही. तो म्हणाला की, जर पंजाबला या रणनीतीने खेळायचे असेल तर राहुलने पुढच्या सामन्यात सलामीला येवू नये.

Advertisement

‘क्रिकबझ’ शो वर बोलताना आशिष नेहरा म्हणाला की, ‘पहा, या स्वरूपात प्रत्येक खेळाडू करू इच्छित असलेल्या काही गोष्टी आहेत. आपल्याला चांगली गोलंदाजी, चांगली फलंदाजी आणि उत्तम क्षेत्ररक्षण हवे आहे. खेळात चांगले आणि वाईट दिवस येतात आणि खेळामध्ये हे सामान्य आहे. परंतु, आपल्या नियंत्रणाखाली काही गोष्टी असतात, कमीतकमी त्या तरी आपण योग्यरित्या करू शकतो. तुम्ही सुरुवातीच्या षटकांत आपला सर्वात चांगला गोलंदाज रिले मेरीडिथला गोलंदाजी करु देत नाहीत. १० षटकांनंतर मेरीडिथ बॉलिंगला आला आणि पहिल्याच षटकात त्याने स्टीव्ह स्मिथची विकेट घेतली. अगदी मोहम्मद शमीने आपली चार षटके वेगवेगळ्या स्पेलमध्ये टाकली. अर्शदीपला सुरुवातीला बॉलिंग करायला सांगून डाव सुरू करणे तुम्हाला योग्य वाटत असेल तर तुम्ही सामन्यावर तुम्ही नियंत्रण केव्हा ठेवणार? सुरुवातीपासून की शेवटी.

Advertisement

माजी गोलंदाज पुढे म्हणाला की, पंजाबचा कर्णधार आणि प्रशिक्षक यांनी एकत्र बसून चांगले नियोजन करण्याची गरज आहे. तो म्हणाला, जर ही रणनीती असेल तर केएल राहुलनेदेखील पुढच्या सामन्यापासून सलामीला खेळायला येवू नये. सक्सेना किंवा शाहरुख कोणालाही पहिले पाठवावे. राहुलने कर्णधार म्हणून अनिल कुंबळे यांच्यासमवेत बसून काही गोष्टींबद्दल बोलले पाहिजे कारण मला सामन्यात त्यांचे धोरणच समजले नाही. पंजाब किंग्जची गोलंदाजीची योजना अत्यंत वाईट होती. त्यांनी सुरुवातीला चार गोलंदाजांचा वापर केला. अशा गोष्टी असा संघ करतो ज्याच्याकडे पर्याय उपलब्ध नाहीत. मला वाटते की ही त्यांची सर्वात मोठी चूक होती, असे नेहरा म्हणाला.
संपादन : अपेक्षा दाणी

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply