Take a fresh look at your lifestyle.

लॉकडाऊनबाबत गृहमंत्री शाह यांनी केले मोठे वक्तव्य; पहा नेमके काय म्हटलेय त्यांनी

दिल्ली :

Advertisement

देशभरात निवडणूक आणि कुंभमेळा फिव्हर जोरात असतानाच रुग्णसंख्या झपाट्याने वाढत आहे. अनेक राज्यामध्ये बोगस आणि कमी आकडे देऊन आपण करोना रोखण्यात यश मिळवत असल्याच्या सरकारी प्रयत्नांचा वृत्तपत्र आणि इलेक्ट्रॉनिक माध्यमांनी पर्दाफाश केला आहे. त्याचवेळी महाराष्ट्र राज्याने निर्बंध कडक केले आहे. त्यावरून विरोधी पक्ष असलेल्या भाजपने आपली विरोधी भूमिकाही वेळोवेळी मांडली आहे. त्याचवेळी देशभरात केंद्र सरकार लॉकडाऊन करण्याच्या चर्चेला उत आलेला आहे. त्यावर गृहमंत्री अमित शाह यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे.

Advertisement

देशात कोरोना विषाणूचा कहर कायम आहे. दुसर्‍या लाटेने पहिल्यांदाच भारतात एकाच दिवसात कोरोनाचे २.60 लाखांहून अधिक रुग्ण आढळले आहेत. कोरोनाच्या या भयावह गतीमुळे देशात पुन्हा एकदा लॉकडाउनची हाक दिली जात आहे. सध्या देशातील सुमारे 57 टक्के लोकसंख्या ही निर्बंधाखाली आहे, परंतु कोरोना ज्याप्रकारे बेलगाम झाला ते चिंतेचा विषय आहे. तथापि, केंद्रीय गृहराज्यमंत्री अमित शहा यांनी हे स्पष्ट केले आहे की देशात तातडीने लॉकडाउन होणार नाही आणि अशी परिस्थिती सध्या दिसत नाही. त्यामुळे केंद्र सरकार सध्यातरी असा निर्णय घेणार नाही हे स्पष्ट झालेले आहे.

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसला दिलेल्या मुलाखतीत अमित शहा यांना विचारले गेले की, ‘कोरोना नियंत्रित करण्यासाठी लॉकडाउन पर्याय आहे का?’ त्यावर शहा म्हणाले की, आम्ही अनेक क्षेत्रातील मंडळींशी चर्चा करत आहोत. सुरुवातीला लॉकडाउनचा उद्देश वेगळा होता. आम्हाला मूलभूत पायाभूत सुविधा आणि उपचारांची रूपरेषा तयार करायची होती. त्यावेळी औषध किंवा लस नव्हती. आता परिस्थिती वेगळी आहे. तथापि, आम्ही मुख्यमंत्र्यांशी चर्चेत आहोत. एकमत होईल त्या पद्धतीने आम्ही निर्णय घेऊ. परंतु, सध्या लॉकडाऊनची परिस्थिती लॉकडाउन दिसत नाही.

Advertisement

ते पुढे म्हाणाले की, मुख्यमंत्र्यांसमवेत दोन बैठका झाल्या आणि त्याला मीही हजर होतो. नुकतीच राज्याच्या राज्यपालांशी बैठक झाली. सरकारला पाठिंबा देण्यासाठी सामाजिक क्षेत्रातील मंडळींशी बैठक झाली आहे. लसीकरण सुधारणा आणि वैद्यकीय प्रोटोकॉल सुधारण्यासाठी बैठक घेऊन शास्त्रज्ञांशी चर्चा झाली आहे. संपूर्ण लढा देण्याची तयारी सुरू आहे. यावेळी संक्रमणाची गती इतकी जास्त आहे की हा लढा थोडा कठीण आहे. पण मला खात्री आहे की आपण नक्की जिंकू.

Advertisement

शाह म्हणाले की, सध्या प्रत्येकजण चिंताग्रस्त आहे. मलाही चिंता आहे. आमचे शास्त्रज्ञ हे सगळे रोखण्यासाठी काम करीत आहेत. माझा विश्वास आहे की आपण जिंकू. मला असे वाटते की ही तेजी मुख्यत: व्हायरसच्या नवीन उत्परिवर्तनांमुळे आहे. अशीच परिस्थिती अनेक देशांत दिसून येत आहे. शास्त्रज्ञ याचा अभ्यास करीत आहेत आणि त्यावर निष्कर्ष तयार केले जात आहेत.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे    

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply