Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानच्या माजी खेळाडूने कोहलीला बाबरकडून ‘ही’ गोष्ट शिकण्याचा दिला सल्ला

मुंबई :

Advertisement

पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज अकीब जावेदने भारतीय कर्णधार विराट कोहलीला एक सल्ला दिला आहे. खरं तर हे वाचून तुम्हाला नक्कीच हसायला येईल. पण विराटने पाकिस्तान संघाचा कर्णधार बाबर आझमकडून फलंदाजीचे तंत्र शिकण्याची गरज असल्याचे जावेद म्हणाला आहे. पाकिस्तानकडून १६३ वनडे सामने आणि २२ टेस्ट सामने खेळलेल्या आकीबला विराटच्या फलंदाजीत काही त्रुटी जाणवल्या असून बाबर आझमच्या फलंदाजीबाबत मात्र त्याला काहीच कमतरता दिसत नाही.

Advertisement

जावेद यांनी ‘क्रिकेट पाकिस्तान’ला सांगितले की,’ बाबर आजमपेक्षा विराट कोहलीची शॉट रेंज चांगली आहे, परंतु त्याची एक कमतरता आहे. जर चेंडू स्विंग झाला तर इंग्लंडमध्ये जेम्स अँडरसनने केल्याप्रमाणे, गोलंदाज ऑफ स्टंपजवळ विराट कोहलीला वेढू शकतो. त्याच वेळी, जेव्हा तुम्ही बाबर आझमकडे पहाल तेव्हा त्याच्यात कोणतीच कमकुवत बाजू दिसत नाही. बाबर आजमची तुलना जावेदने दिग्गज भारतीय क्रिकेटपटू सचिन तेंडुलकरशी केली आहे.

Advertisement

जावेद म्हणाला की, सचिन तेंडुलकरच्या फलंदाजीत कोणतीही कमतरता नाही, त्याचप्रमाणे बाबरच्या फलंदाजीमध्येही कोणतीच कमतरता नाही. तथापि, त्याने बाबरला तंदुरुस्तीच्या बाबतीत विराटचे अनुकरण करण्याचा सल्ला दिला आहे. तो म्हणाला की भारतीय कर्णधार हा जगातील सर्वात तंदुरुस्त क्रिकेटपटूंपैकी एक आहे आणि त्यासाठी त्याने खूप मेहनत घेतली आहे.

Advertisement

वेळोवेळी चाहते दोन क्रिकेटर्सची तुलना करत असतात. विराटप्रमाणेच बाबर आझमनेही कनिष्ठ पातळीवर आपल्या संघाचे प्रतिनिधीत्व केले आहे. बाबर सध्या पाकिस्तानच्या तिन्ही फॉर्मेटचा कर्णधार आहे. या प्रकरणात तो विराटसारखाच आहे कारण विराटदेखील बऱ्याच काळापासून क्रिकेटच्या तिन्ही स्वरूपात भारतीय संघाचे नेतृत्व करीत आहे. बाबरने पाकिस्तानकडून आतापर्यंत ३१ कसोटी, ८० एकदिवसीय आणि ४८ टी २० सामने खेळले आहेत. 

Advertisement

संपादन : अपेक्षा दाणी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply