Take a fresh look at your lifestyle.

होळी खेळल्यावर आपल्या केसांची व स्कीनची ‘अशी’ काळजी घ्यावी; वाचा महत्वाची माहिती

होळी म्हटले की सर्वाना खूप आनंद होतो. कारण तो आनंद असतो रंग खेळण्याचा. मात्र, होळीमध्ये (happy Holi) रंग खेळण्यात जितका जास्त आनंद असतो, तितकाच रंग काढण्याच्या वेदना अधिक असतात. हर्बल रंग सहजपणे काढता येतात. परंतु, कृत्रिम रंगांपासून मुक्त होणे कठीण आहे. रंगांच्या होळी उत्सवाच्या वेळी त्वचा आणि केसांची काळजी घेणे महत्वाचे आहे. रंगांपासून मुक्त होण्यासाठी आपण घरगुती उपायदेखील अवलंबू शकता.

Advertisement

रंगामुळे लोकांना अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागत आहे. त्वचा तज्ञ डॉ. के. एन. मित्तल म्हणतात की, महिलांची त्वचा मऊ असते. त्यांच्यासाठी होळीचा रंग खूप धोकादायक असू शकतो. सौंदर्यही टिकवायचे असेल तर त्वचेवरील रंगांचा प्रभाव रोखण्यासाठी आपल्याला आधीपासूनच तयारी करावी लागेल.

Advertisement

होळीचा रंग खेळल्यावर केस धुणे आणि केस पूर्णपणे कंडिशनिंगनंतर जर आपण होळीच्या दिवशी हे करू शकत नाही तर दुसर्‍या दिवशी नक्कीच करा. हा रंग केस खराब होण्यापासून प्रतिबंधित करतो. महिलांना वाटते की, होळीनंतर त्या त्वचा आणि केसांच्या उपचारासाठी पार्लरमध्ये जातील. हे चुकीचे आहे. होळीच्या 10 दिवस आधी त्वचेची आणि केसांची काळजी घ्यावी, जेणेकरून त्यामध्ये ओलावा टिकून राहील.

Advertisement

शक्य तितक्या रंगांपासून स्वतःचे रक्षण करण्याचा उत्तम मार्ग म्हणजे संपूर्ण स्लीव्हर कपडे घालणे. लांब केस असलेल्या मुलींनी केस बांधले पाहिजे. तसेच, लहान केस असलेल्या मुली आणि मुलांनी टोप्या घालाव्यात.

Advertisement

घरगुती उपचारांद्वारे रंग सहजपणे काढता येतो असे सौंदर्य तज्ज्ञ चंदा बॅनर्जी स्पष्ट सांगतात. रंग खेळण्यापूर्वी चेहरा, मान आणि हातपाय यावर बेस्ट कंपनीची क्रीम लावा. ही त्वरीत रंग काढून टाकते. कोरडे डाळीचे पीठ रंगीत भागावर चोळल्यास रंग सहज निघतो. याशिवाय पिठाच्या कोंडामध्ये लिंबाचा रस आणि दूध मिसळा आणि चेहरा आणि मानेवर हे 5 मिनिटे लावा. यामुळे त्वचेवर जळजळ होत नाही.

Advertisement

मलई, टोमॅटोचा रस आणि बेसन पीठ एकत्र करून फेसपॅक बनवा. रंग खेळल्यानंतर हे पॅक चेहऱ्यावर लावा. हे रंगातून मुक्त होण्यास मदत करेल. अशा प्रकारे तुम्ही जर तुमच्या केसांची आणि त्वचेची काळजी घेतली तर तुम्हाला होळीच्या रंगापासून कुठल्याच प्रकारचे नुकसान होणारे नाही.  

Advertisement

संपादन : रुपाली दळवी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply