Take a fresh look at your lifestyle.

Covid Vaccine : फ़क़्त महाराष्ट्रात नाही.. इतर राज्यामध्ये आहे अशी परिस्थिती; पहा देशभरातील करोना अपडेट

मुंबई :

Advertisement

सध्या महाराष्ट्र राज्य सरकार आणि विरोधी पक्ष असलेल्या भाजप यांच्यात करोना लस राजकारण जोमात आहे. दोन्ही बाजू आपलेच म्हणणे खरे असल्याचा दावा करीत आहेत. अशावेळी नेमके खरे काय आणि राजकीयदृष्ट्या आरोप कोणते, याचाच ताळमेळ जनतेला लागत नाही. त्यावर हिंदुस्तान या राष्ट्रीय वृत्तपत्राने आणि इतर काही महत्वाच्या माध्यम समूहांनी प्रसिद्ध केलेल्या बातम्यांमधील मुद्दे वाचकांच्या माहितीसात्व देत आहोत.

Advertisement

तेलंगणा हे राज्यही कोरोना विषाणूच्या लस कमतरतेचा दावा करणार्‍या राज्यांत सामील आहे. तेलंगणाचे आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांना यासंदर्भात एक पत्र लिहून म्हटले आहे. त्यात म्हटलेय की, राज्यात आता फक्त तीन दिवस पुरेल इतका लस साठा शिल्लक आहे. मुख्य सचिव सोमेश कुमार यांनी येत्या 15 दिवसांकरिता 30 लाख डोसची लस राज्यात पाठवावी अशी विनंती केली आहे. राज्यात कोरोना लसपैकी फक्त 5.66 लाख डोस शिल्लक आहेत, जे पुढचे जास्तीतजास्त तीन दिवस पुरतील. या पत्रानुसार शुक्रवारी राज्यात कोरोना लसीच्या 1.15 लाखाहून अधिक डोस देण्यात आले असून ते दररोज 2 लाखांपर्यंत करण्याचे लक्ष्य आहे. महाराष्ट्र, पंजाब, राजस्थान, दिल्ली आणि झारखंड यांनीही केंद्राकडे लस मागितली आहे आणि म्हटले आहे की त्यांच्याकडे फक्त काही दिवसांचा साठा शिल्लक आहे.

Advertisement

पंजाबचे मुख्यमंत्री कॅप्टन अमरिंदर सिंह यांनी म्हटले आहे की, राज्यात केवळ पाच दिवस पुरेल इतका लस साठा शिल्लक आहे. केंद्र सरकारने लसींच्या पुरवठ्याचा कार्यक्रम सामायिक करावा. कॉंग्रेसशासित राज्यांमधील कोरोना विषाणूच्या संसर्गाच्या परिस्थितीबद्दल चर्चा करण्यासाठी पक्षाध्यक्ष सोनिया गांधी यांनी आयोजित केलेल्या बैठकीत सिंह म्हणाले की, लसीकरण चालू आहे. पंजाबमध्ये 16 लाखाहून अधिक लोकांना लस देण्यात आल्या आहेत. या बैठकीला पक्षाचे नेते राहुल गांधी आणि पक्षाचे ज्येष्ठ नेते उपस्थित होते.

Advertisement

राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गहलोत म्हणाले की, लसांचा अभाव ही वस्तुस्थिती आहे. केंद्र सरकारने राज्यांना विरोधी म्हणून नव्हे तर सहयोगी म्हणून पाहिले पाहिजे. शुक्रवारी पंतप्रधानांना पत्र लिहून राज्यात फक्त एक-दोन दिवस लस शिल्लक असल्याची माहिती दिली होती. त्यांनी 3 दशलक्ष लस पुरवण्याची मागणी केली. छत्तीसगडचे मुख्यमंत्री भूपेश बघेल म्हणाले की, राज्यात केवळ दोन दिवस पुरेल इतका कोरोनाचा लस साठा शिल्लक आहे. त्यांनी केंद्र सरकारला लस पुरवण्याची विनंती केली आहे.

Advertisement

ओडिशाचे लसीकरण प्रभारी विजय पाणिग्रही यांनी शनिवारी सांगितले की, राज्यात फक्त दोन दिवस लस शिल्लक आहे. केंद्राकडून दोन दिवसांत अधिक लस मिळण्याची अपेक्षा आहे. आंध्रप्रदेशचे मुख्यमंत्री वाय.एस. जगनमोहन रेड्डी यांनीही पंतप्रधान मोदींना अडीच लाख लस पुरवण्याचे आवाहन केले आहे. रेड्डी यांनी 11 ते 14 एप्रिलदरम्यान राज्यात होणार्‍या ‘टीका उत्सव’चा संदर्भ दिला आहे. ते म्हणाले की, राज्यात केवळ दोन लाख लस शिल्लक आहेत. राज्यातील लसांचा तुटवडा असल्याची तक्रार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री राजेश टोपे यांनी दोन दिवसांपूर्वी केंद्राकडे केली होती. टोपे यांनी केंद्राकडे दर आठवड्याला 40 लाख लसींची मागणी केली आहे.

Advertisement

संपादन : विनोद सूर्यवंशी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply