Take a fresh look at your lifestyle.

आयपीएल 2021 : आरसीबीच्या 7 फूट उंच गोलंदाजाचा धोकादायक यॉर्कर..; पांड्याच्या बॅटचे झाले दोन तुकडे..!

मुंबई :

Advertisement

इंडियन प्रीमियर लीग 2021 च्या पहिल्या सामन्यात आरसीबीने रोहित शर्माच्या मुंबई इंडियन्सचा रोमांचक सामन्यात पराभव केला. शेवटच्या बॉलपर्यंत रंगलेल्या या सामन्यात अखेर आरसीबीने 2 गडी राखून विजय मिळविला. या सामन्यात एक क्षण असा होता जेव्हा मुंबईचा फलंदाज क्रुणाल पंड्याची बॅट मोडली.  जेमीसनने घातक यॉर्कर टाकला आणि पांड्याच्या बॅटचे दोन तुकडे झाले.

Advertisement

या सामन्यात आरसीबीचा संघ नाणेफेक जिंकल्यानंतर प्रथम गोलंदाजी करीत होता. आरसीबीचा गोलंदाज काइल जेमीसन मुंबई इंडियन्सच्या डावाच्या 19  व्या षटकात गोलंदाजीला आला. षटकातील तिसरा बॉल जेमीसनने घातक यॉर्कर फेकला. हा चेंडू इतका धोकादायक होता की तो खेळताना,  मुंबईच्या क्रुणाल पांड्याची बॅट मोडली. तो चेंडू पाहून पांड्या आश्चर्यचकित झाला,  कारण या चेंडूनंतर त्याच्या हातात फक्त फलंदाजीचा हँडल उरला होता.  

Advertisement

आयपीएल सुरू होण्यापूर्वी आरसीबीने लिलावात न्यूझीलंडच्या या गोलंदाजावर 15 कोटींचा मोठा खर्च केला आहे. सात फूट लांबीच्या या गोलंदाजाने २०२० मध्ये भारताविरुद्ध आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. बर्‍याच क्रिकेट दिग्गजांचा असा विश्वास होता की जेमीसन एक लहान फॉर्मेटपेक्षा कसोटी क्रिकेट गोलंदाज आहे. पण त्याच्या चांगल्या कामगिरीने त्याने सर्वांना शांत केले. आयपीएलच्या पहिल्याच सामन्यात जेमीसनने 4 षटकांत केवळ 27 धावा देऊन एक गडी बाद केला.

Advertisement

आरसीबीने 20 व्या षटकातील शेवटच्या चेंडूवर 160 धावांचे लक्ष्य गाठले. बंगळुरूकडून एबी डिव्हिलियर्सने 27  चेंडूत 48 धावा केल्या. पण जेव्हा शेवटच्या षटकातील चौथ्या चेंडूवर डिव्हिलियर्स धावबाद झाला, तेव्हा आरसीबीला 2 चेंडूंमध्ये जिंकण्यासाठी 2 धावांची आवश्यकता होती. मोहम्मद सिराज आणि हर्षल पटेल यांनी 1-1 धावा घेऊन विजय मिळवला. आरसीबीकडून या सामन्यात ग्लेन मॅक्सवेलने 39 आणि विराट कोहलीने 33 धावा केल्या.

Advertisement

संपादन : अपेक्षा दाणी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply