Take a fresh look at your lifestyle.

अनमोल अंबानींचाही लॉकडाऊनला स्पष्ट विरोध; पहा नेमके काय म्हटलेय त्यांनी

मुंबई :

Advertisement

उद्योगपती अनिल अंबानी यांचा मुलगा आणि रिलायन्स कॅपिटल लिमिटेडचे ​​माजी कार्यकारी संचालक अनमोल अंबानी यांनी कोरोना संकटाशी सामना करण्यासाठी लॉकडाउनसारख्या निर्बंधाला विरोध दर्शविला आहे. एकूणच महाराष्ट्र आणि देशभरातील व्यापाऱ्यांनी विरोध दर्शवला असताना अनमोल अंबानी यांच्या विरोधाने देशाचे लक्ष वेधले आहे.

Advertisement

त्यांनी म्हटले आहे की, लॉकडाऊनचा उद्देश आरोग्याची चिंता करणे नव्हे तर नियंत्रित करणे आहे. यामुळे समाज आणि अर्थव्यवस्थेला मोठा फटका बसेल. त्यांनी एकामागोमाग एक ट्विट करत म्हणाले आहे की, मिनी लॉकडाउनसारख्या परिस्थितीमुळे छोटे व्यावसायिक आणि रोजंदारीच्या मजुरीवर असलेल्या सर्वांच्या जीवनावर परिणाम होईल.

Advertisement

(1) Anmol A Ambani on Twitter: “Professional ‘actors’ can continue shooting their films. Professional ‘cricketers’ can play their sport late into the night. Professional ‘politicians’ can continue their rallies with masses of people. But YOUR business or work is not ESSENTIAL. Still don’t get it?” / Twitter

Advertisement

ट्वीटमध्ये अनमोल अंबानी यांनी लिहिले आहे की, ‘व्यावसायिक कलाकार त्यांचे चित्रपट शूट करू शकतात. व्यावसायिक क्रिकेटपटू रात्री उशिरा खेळू शकतात. व्यावसायिक नेते रॅली देखील घेऊ शकतात. परंतु सामान्य माणूस आपला व्यवसाय किंवा कार्य आवश्यक नाही. आवश्यक असतानाच याचा नेमका अर्थ काय? प्रत्येकाची कामे त्याच्यासाठी महत्त्वाची असतात की..!

Advertisement

दुसर्‍या ट्वीटमध्ये अनमोल अंबानी लिहितात की, या लॉकडाऊनचा आरोग्याशी काही संबंध नाही. यामुळे रोजंदारी, स्वयंरोजगार, उपाहारगृहे आणि कपड्यांची दुकाने आणि जिम बंद पडल्याने आरोग्यही खालावत आहे. क्रीडा संकुले आणि खेळाच्या मैदानावरही बंदी आहे. चांगल्या आरोग्यासाठी व्यायाम, सूर्यप्रकाश आणि ताजी हवा असणे आवश्यक आहे. इतकेच हे नव्या पिढीसाठीही धोकादायक आहे.

Advertisement

अनमोल अंबानी यांनी आपल्या ट्विटमध्ये लॉकडाऊन हे विषमता वाढविणारे म्हणून वर्णन केले आहे. ते म्हणतात की, सामान्य माणसाचे नुकसान होत आहे आणि श्रीमंत लोकांना त्याचा फायदा होत आहे. हा योगायोग नाही. लॉकडाउन लावणे आणि लोकांना व्यवसाय बंद करुन घरात राहण्यास सांगणे हा मानवताविरूद्ध गुन्हा आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply