Take a fresh look at your lifestyle.

आश्चर्यच नाही का.. ‘या’ कारची बॅटरी इतकी पॉवरफुल की फ्रीजही चालणार त्यावर..!

पुणे :

Advertisement

दक्षिण कोरियाची आघाडीची वाहन निर्माता कंपनी असेलल्या ह्युंदाईने (Hyundai) इओनीक 5 या नवीन इलेक्ट्रिक कारचे अनावरण केले आहे. या प्रीमियम सेडान कारबाबतच्या प्रमोशनल व्हिडिओमध्ये असा दावा केला आहे की, कारमधील बॅटरी इतकी पॉवरफुल आहे की ती मायक्रोवेव्ह ओव्हनसारखी उपकरणे फ्रीजही चालवू शकते.

Advertisement

या व्हिडिओमध्ये असे दर्शविले गेले आहे की, आपण कारच्या दुसर्‍या पॉवर सॉकेटसह आपण आपला लॅपटॉप इत्यादी साधने कनेक्ट करू शकता. या व्यतिरिक्त पोर्टेबल ओव्हन आणि मोठे स्पीकर्स आणि रेफ्रिजरेटरदेखील यावर चालविले जाऊ शकतात. कंपनीचा असा दावा आहे की ही कार 3.6 किलोवॅट क्षमतेची विद्युत उर्जा उत्पादन करते. जरी सामान्य इलेक्ट्रिक कारच्या बॅटरी केवळ लॅपटॉप आणि मोबाईल सारख्या उपकरणांना शुल्क आकारण्यास परवानगी देतात, परंतु त्यापेक्षा या क्षमता जास्त आहे.

Advertisement

(58) IONIQ 5: Ultimate Camping – YouTube

Advertisement

ज्या तरुणांना बाहेर फिरणे आणि कॅम्पिंगमध्ये स्वारस्य आहे त्यांच्यासाठी ही कार अतिशय योग्य असल्याचे म्हटलेले आहे. ही कार केवळ ड्राईव्हसाठीच चांगली नाही तर अशा उपयुक्त उपकरणांचे कार्य करण्यासही उपयुक्त ठरेल. कंपनीचे वरिष्ठ उपाध्यक्ष आणि इलेक्ट्रिक व्हेइकल बिझनेसचे प्रॉडक्ट हेड ह्युंग सू किम यांनी माध्यमांना दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आमचा विश्वास आहे की ग्राहक दररोज त्यांच्या या मोटारीसह बरीच कामे करू शकतात. आम्ही आमच्या वाहनांमध्ये अशी वैशिष्ट्ये समाविष्ट करण्याचा सतत विचार करीत आहोत.

Advertisement

Hyundai Ioniq 5 कारची वैशिष्ट्ये :

Advertisement
  1. ड्युअल बॅटरी तसेच त्याच्या छतावर सौर पॅनेल बसविण्याचा पर्याय आहे.
  2. सौर पॅनेल कारला अतिरिक्त ड्रायव्हिंग रेंज देखील प्रदान करते. याद्वारे कारला दरवर्षी 1,300 किलोमीटर जास्त रेंज मिळेल.
  3. या क्रॉसओव्हर मॉडेलमध्ये कंपनीने पॉप अप डोर हँडल्स, रॅक फ्रंट विंडशील्ड, ब्लॅक रूफ, स्लीक एलईडी हेडलॅम्प्ससह 20 इंचाचे अ‍ॅलोय व्हील (इलेक्ट्रिक वाहन म्हणून त्यामध्ये सर्वात मोठे आकाराचे चाक) आहे.
  4. फास्ट चार्जिंग सिस्टममुळे गाडीची बॅटरी फक्त 5 मिनिटांत चार्ज होईल जेणेकरुन 100 किमीची ड्राईव्हिंग रेंज मिळेल.
  5. एकाच चार्जमध्ये ही कार तब्बल 480 किलोमीटरपर्यंत जाऊ शकेल. केवळ 18 मिनिटांत 80 टक्के चार्ज होणारी बॅटरी असेल.

संपादन : विनोद सूर्यवंशी  

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply