Take a fresh look at your lifestyle.

लॉकडाऊन : गुजरातच्या हाय कोर्टानेच केल्या सूचना; पहा किती वेगाने वाढत आहेत रुग्ण

अहमदाबाद :

Advertisement

गुजरातमध्ये कोरोना विषाणूची वाढती प्रकरणे लक्षात घेता उच्च न्यायालयाने शनिवार व रविवार कर्फ्यू लावण्यास सांगितले आहे. हायकोर्टाने म्हटले आहे की, राज्यात राज्यात 3-4 दिवसांचा कर्फ्यू लागू करावा. आता हायकोर्टाच्या निर्णयानंतर राज्य सरकार कर्फ्यू लावण्याबाबत निर्णय घेणार आहे. कारण गुजरातमध्ये दररोज सुमारे तीन हजार नवीन करोना रुग्ण वाढत आहेत.

Advertisement

सोमवारी गुजरातमध्ये कोरोना विषाणूची 3160 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. राज्यात सध्या कोरोना प्रकरणी 16,252 सक्रिय प्रकरणे आहेत. राज्यात येणारी प्रकरणे पाहिल्यास दर एका मिनिटांनी दोन लोकांना कोरोनाची लागण होत आहे. गुजरातमधील कोरोनोव्हायरसच्या वाढत्या संख्येवर सामोरे जाण्यासाठी राज्य सरकारने सोमवारी आठ मोठ्या शहरांमध्ये कोविड केंद्रे उघडण्याची घोषणा केली आहे. प्रत्येक कोविड केअर सेंटरमध्ये 500 बेड आहेत.

Advertisement

कोरोना विषाणूचे वाढते प्रकरण लक्षात घेता गुजरात सरकारने राज्यातील 20 शहरांमध्ये नाईट कर्फ्यू लावण्याचा आदेश जारी केला आहे. यापूर्वी गुजरात उच्च न्यायालयाने राज्य सरकारला शनिवार व रविवार कर्फ्यू लागू करण्यास सांगितले होते. राज्य सरकारने राज्यात 3-4 दिवसांचा कर्फ्यू लावण्याचे उच्च न्यायालयाने मंगळवारी म्हटले होते. यानंतर विजय रुपाणी सरकारने नाईट कर्फ्यू लावण्याची घोषणा करतानाच कोरोनासंदर्भात अनेक नवीन निर्बंध जाहीर केले आहेत.

Advertisement

संपादन : विनोद सूर्यवंशी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply