Take a fresh look at your lifestyle.

रिकी पॉन्टिंगचा धक्कादायक खुलासा : पहा ‘का’ दिला पृश्वी शॉने सराव करण्यास नकार..!


दिल्ली :

Advertisement

दिल्ली कॅपिटलचे मुख्य प्रशिक्षक रिकी पॉन्टिंग यांनी पृथ्वी शॉविषयी मोठा खुलासा केला आहे. पॉन्टिंगने सांगितले आहे की आयपीएलच्या शेवटच्या सत्रात जेव्हा पृथ्वी शॉ खराब फॉर्ममधून जात होता तेव्हा त्याने नेटवर फलंदाजीस नकार दिला होता. आता आगामी स्पर्धेत या प्रतिभावान फलंदाजाने आपल्या प्रशिक्षणाच्या सवयीत बदल केला असेल, अशी अपेक्षा पॉन्टिंग यांनी व्यक्त केली.

Advertisement

रिकी पॉन्टिंगने ९ एप्रिल रोजी सुरू होणाऱ्या आगामी आयपीएल स्पर्धेपूर्वी क्रिकेट.कॉम यांना सांगितले की, शॉने चार किंवा पाच सामन्यांत १० पेक्षा कमी धावा केल्या आणि मी त्याला सांगत होतो की आपण नेटवर जाऊन समस्या काय आहे ते पाहू. त्याने माझ्याकडे पाहिले आणि म्हणाला, ‘नाही, आज मी फलंदाजी करणार नाही’. मला त्याने असे का केले ते मुळीच समजले नाही.

Advertisement

रिकी पाँटिंग म्हणाला, कदाचित तो बदलला असावा. मला माहित आहे की त्याने गेल्या काही महिन्यांत बरीच कामे केली आहेत, त्याचे धोरण बदलले असावे आणि मला आशा आहे की सर्वोत्कृष्ट कामगिरी केली तर तो सुपरस्टार खेळाडू बनू शकेल.

Advertisement

पॉन्टिंगला विश्वास आहे की, आंतरराष्ट्रीय स्तरावर शॉ प्रभावी कामगिरी करेल. ते म्हणाले, ‘त्याने आपल्या प्रशिक्षणाच्या सवयी चांगल्या प्रकारे बदलल्या असाव्यात. कारण त्याचे यश फक्त दिल्लीच्याच नव्हे तर भारतीय संघाच्याही खूप फायद्याचे राहील. येत्या काही वर्षांत तुम्ही त्याला भारतासाठी क्रिकेट खेळताना पाहाल अशी मला खात्री आहे.

Advertisement

दरम्यान, पॉन्टिंगने पृथ्वी आणि महान फलंदाज सचिन तेंडुलकर यांच्यात बरीच समानता असल्याचे सांगितले. तो म्हणाला, सचिनची उंची लहान आहे. तेंडुलकरप्रमाणेच पण तो फ्रंटफुट आणि बॅकफुटवर खेळतो. आणि तो फिरकी गोलंदाजीही चांगला खेळतो.

Advertisement

संपादन : अपेक्षा दाणी

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply