Take a fresh look at your lifestyle.

मोबाईल सेक्टरला ‘त्या’ दिग्गज कंपनीने केला बाय..बाय.., इतर सेक्टरबाबतही घेतला ‘हा’ निर्णय

मुंबई :

Advertisement

लाईफ्स गुड असे घोषवाक्य घेऊन भारतीय घराघरात पोहोचलेल्या LG कंपनीला एका मोठ्या झटक्याला सामोरे जावे लागत आहे. होम अप्लायन्सेसमध्ये मोठे नाव असलेल्या या कंपनीला अखेर मोबाईल सेक्टरमधून बाहेर पडावे लागत आहे. ग्राहकांची मागणी मिळत नसल्याने कंपनीचा हा महत्वाचा निर्णय झाला आहे.

Advertisement

एलजीने सोमवारी जाहीर केले की कंपनी आपले मोबाइल बिझिनेस युनिट बंद करीत आहे. मोबाइल फोन व्यवसाय युनिट बंद झाल्यामुळे कंपनीला इलेक्ट्रिक व्हेईकलचे घटक, कृत्रिम बुद्धिमत्ता, कनेक्ट केलेले डिव्हाइस, स्मार्ट होम, बिझिनेस ते बिझिनेस सोल्यूशन्स यासारख्या बाबींवर लक्ष केंद्रित करता येणार आहे. एलजीने म्हणाले की कंपनी आपला साठा संपवण्यासाठी बाजारात फोन उपलब्ध करुन देत राहील. कंपनी निश्चित कालावधीसाठी ग्राहकांना सेवा समर्थन आणि सॉफ्टवेअर अद्यतने प्रदान करणे देखील सुरू ठेवेल.

Advertisement

एलजीच्या म्हणण्यानुसार, मोबाइल फोनचा व्यवसाय 31 जुलैपर्यंत चालू अईल. तोपर्यंत हे युकीत टप्प्याटप्प्याने बंद केले जाईल. नंतरही काही विद्यमान मॉडेल्सचा साठा उपलब्ध असेल एलजीने केलेल्या या औपचारिक घोषणेनंतर कंपनीच्या मोबाईल फोन व्यवसायाच्या भवितव्याविषयीची अटकळ थांबली आहे. अहवालानुसार एलजीने काही कर्मचार्‍यांना फोन डिव्हिजनमधून बिझिनेस युनिटमध्ये हलविणे सुरू केले आहे.

Advertisement

या वर्षाच्या सुरूवातीलाच एलजी कंपनीने म्हणाले होते की, कंपनी आपल्या स्मार्टफोन व्यवसायाचे मूल्यांकन करेल. कंपनीने स्मार्टफोन युनिट्स विकण्यासारख्या अनेक पर्यायांवरही विचार केला आहे. गूगल, फेसबुक, फोक्सवॅगन आणि व्हिएतनामच्या बीन ग्रुपसारख्या अनेक कंपन्यांशी त्यांची चर्चा चालू आहे. त्यापैकी कुठलाही कंपनीची अजूनही करार यशस्वी झालेला नाही.

Advertisement

संपादन : संतोष वाघ

Advertisement

कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी 09503219649 हा मोबाईल नंबर आपल्या गाव, मित्र व संस्थेच्या व्हाटस्अॅप ग्रुपमध्ये जोडा..

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply