Take a fresh look at your lifestyle.

रंग आणि पाण्यापासून असा वाचवा मोबाईल; ‘या’ आहेत महत्वाच्या टिप्स

होळीला अजून काही दिवस शिल्लक आहेत, आणि तरीही होळी वसंत पंचमीपासून सुरू होईल. आता कोणावर रंग फेकतो याची शाश्वती नसते, पण याची खात्री आहे की रंग आपला फोन ओला करू शकतो आणि ते खराब होऊ शकते. अशा परिस्थितीत, होळी खेळण्यापूर्वी आपल्यास फोन सुरक्षित ठेवणे महत्वाचे आहे. त्यादृष्टीने या काही उपाय जाणून घेऊ या…

Advertisement

फोन लॅमिनेटेड करणे हा पहिला आणि जुना पर्याय आहे. जरी फोनचा चेहरा थोडा खराब झाला आहे, परंतु आपण महाग फोन वाचविण्यासाठी काही दिवस लॅमिनेशनमध्ये राहिल्यास काहीच नुकसान होणार नाही. त्याच वेळी, लॅमिनेशनची किंमत देखील खूप कमी आहे.

Advertisement

आपण कोणताही खर्च करू इच्छित नसलात तर आपण आपल्या खिशात प्लास्टिकचे लहान पाऊच ठेऊ शकता. आपण आपला फोन होळी दरम्यान किंवा होळीच्या आधी प्लास्टिकच्या थैलीमध्ये ठेऊन मोठ्या प्रमाणात बचत करू शकता. 

Advertisement

होळीच्या वेळी आपण जर घराजवळ असाल आणि अशा परिस्थितीत ब्लूटूथ डिव्हाइस वापरू शकता. बहुतेक ब्लूटूश वॉटरप्रुफ आहेत. आणि फोन सेव्ह होईल. अन्यथा आपण स्वस्त इअरफोन घेऊ शकता. जरी हे वाईट असले तरी फार नुकसान होणार नाही. आपल्या फोनचे माईक, चार्जिंग पोर्टस्, हेडफोन जॅक, स्पीकर्स इत्यादी महत्वाचे भाग टेपने कव्हर करा. या काही पद्धतीने आपण फोनमध्ये पाणी जाण्यापासून फोनचा बचाव करू शकतो.

Advertisement

संपादन : सुनील झगडे

Advertisement

कृषीरंग | शेती-मातीच्या बातम्या आणि जगभरातील न्यूज अपडेट वाचण्यासाठी https://t.me/krushirang चॅनलमध्ये सहभागी व्हा.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply