Take a fresh look at your lifestyle.

मोबाइलमध्ये नेटवर्क इश्यूवर ‘हे’ आहेत उपाय; वाचा महत्वाची माहिती


बर्‍याच वेळा मोबाईलमध्ये नेटवर्क नसल्यामुळे आपण सर्वजण खूप अस्वस्थ होतो. ही समस्या खूप सामान्य झाली आहे. कारण आजकाल प्रत्येकाला या समस्येसह संघर्ष करावा लागतो. आपण कोणत्याही वारंवारतेनुसार कोणतेही नेटवर्क वापरत असाल किंवा नसले तरी प्रत्येकाला या समस्येमधून जावे लागेल. मोबाइल सिग्नल कसे मजबूत करता येईल असा प्रश्न वापरकर्त्यांच्या मनात नक्कीच येतो. मोबाइल नेटवर्क समस्या कशा कमी करता येतील, हे जाणून घेऊया..

एअरप्लेन मोड
जर आपल्या फोनमध्ये नेटवर्क येत नसेल तर हा मोड आपल्यासाठी खूप उपयुक्त ठरेल. आपण काही सेकंदांसाठी एअरप्लेन मोड चालू करू शकता. नंतर ते पुन्हा बंद करा. असे केल्याने, डिव्हाइसवर नेटवर्क येणे सुरू होईल. यासाठी, आपल्याला फोन स्क्रीन स्वाइप करावी लागेल. येथे तुम्हाला एअरप्लेन मोडचा पर्याय मिळेल.

फोन रीस्टार्ट करा
बर्‍याच वेळा खूप प्रयत्न केल्यानंतरही मोबाईलमध्ये नेटवर्क येत नाही. अशा परिस्थितीत, आपण एकदा आपला मोबाइल रीस्टार्ट केला तर नेटवर्क आपोआप फोनमध्ये येऊ लागेल. यानंतर, आपण समस्येपासून मुक्त व्हाल.  

मॅन्यूअल नेटवर्क सर्च करा
असे बरेच वेळा घडते की फोन रीस्टार्ट करून किंवा एअरप्लेन मोड चालू / बंद केल्यानंतरही फोनमध्ये नेटवर्क समस्या उद्भवली आहे. यासाठी, आपल्याला एकदाच मॅन्यूअल नेटवर्क शोधावे लागेल. यासाठी, आपल्याला सेटिंग्जवर जावे लागेल. मग आपल्याला मोबाइल नेटवर्कचा पर्याय मिळेल. आपण नेटवर्कमध्ये जाऊन ते शोधू शकता.

सॉफ्टवेअर अपडेट
आपल्या फोनमध्ये नेटवर्क समस्या असल्यास किंवा नेटवर्क वारंवार येत असल्यास, आपण एकदा सॉफ्टवेअर तपासणे आवश्यक आहे. कधीकधी सॉफ्टवेअर कालबाह्य झाल्यामुळे फोनमध्ये या प्रकारची समस्या उद्भवते. यामुळे कंपन्या वेळोवेळी फोनसाठी सॉफ्टवेअर अपडेट्स प्रदान करतात. अशा परिस्थितीत, आपल्या फोनमध्ये एखादे सॉफ्टवेअर अपडेट असल्यास, आपण ते त्वरित डाउनलोड करा. असे केल्याने, नेटवर्क आपल्या डिव्हाइसवर येऊ लागेल.

फोन कव्हर
कधीकधी फोन कव्हर सिग्नल देखील ब्लॉक करते. अशा परिस्थितीत, नेटवर्क मिळत नसल्याची समस्या उद्भवू लागते. जर फोन कव्हर जाड असेल तर ही समस्या अधिक येते. या प्रकरणात, एकदा काढल्यानंतर फोनचे कव्हर काढून टाका आणि तपासा.

नेटवर्क स्विच

Advertisement

बर्‍याच वेळा ४ जी टॉवर्स उपलब्ध नसताना आपण फोनच्या सेटींग्स वर जाऊन २ जी किंवा ३ जी नेटवर्कवर स्विच केले पाहिजे. आपण अँड्रॉइड वापरकर्ता असल्यास, नंतर आपल्याला सेटिंग्ज वर जावे लागेल. मग आपल्याला कनेक्शनवर जाऊन मोबाइल नेटवर्कचा पर्याय मिळेल येथून आपण ४ जी नंतर २ जी किंवा ३ जी नेटवर्कवर स्विच करू शकता. आपण आयफोन वापरकर्ते असल्यास, नंतर आपण सेटिंग्ज वर जावे लागेल. नंतर आपल्याला सेल्युलर पर्यायावर जावे लागेल. यानंतर, सेल्युलर डेटा पर्यायावर टॅप करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | शेती-मातीच्या बातम्या आणि जगभरातील न्यूज अपडेट वाचण्यासाठी https://t.me/krushirang चॅनलमध्ये सहभागी व्हा.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply