Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. बना सदाबहार आणि साखरदारही; पहा ब्युटीफुल दिसण्यासाठी किती उपयोगी आहे साखर ते

साखर म्हटले की, आरोग्याला हानिकारक घटक अशीच चर्चा आपण सध्या पाहतो. गोडी देणारा हा पदार्थ असूनही आता बदनाम आहे. कमी साखरेचा किंवा बिनसाखरेचा चहा, कॉफी आणि मिठाई खाण्याचाही ट्रेंड आहे. मात्र, त्याचवेळी साखर हा घटक सौंदर्याला आणखी सदाबहार असल्याचेही आपणास माहित आहे का?

Advertisement

उत्तर नकारार्थी असेल तर हरकत नाही. कारण, अनेकांना साखरेचा हा गुण माहित नाही. त्यामुळे आज आपण पाहणार आहोत की, साखर अर्थात शुगर ही सौदर्य वाढवण्यासाठी कशी आणि कुठे उपयोगी ठरू शकते ते.

Advertisement

बहुतेक लोकांना साखरेपासून बनवलेल्या गोष्टी खायला आवडतात. मिष्टान्न किंवा अनेक खाण्याचे घटक तयार करण्यासाठी साखर वापरली जाते. मात्र, साखर खाणे आरोग्यासाठी वाईट असू शकते, परंतु त्वचेवर साखर वापरणे हे त्वचेला अमृत देण्यासारखेच आहे.

Advertisement

साखर केवळ 15 दिवसात आपल्या शरीरावर पुनरुज्जीवन करून चेहरा व त्वचा तजेलदार करू शकते. एकदा आपण आपल्या त्वचेच्या देखभाल नियमामध्ये हे समाविष्ट केल्यास सौंदर्य वाढविण्यासाठी साखर उपयोगी ठरू शकते.

Advertisement

त्वचेवर साखर वेगवेगळ्या प्रकारे वापरु शकतो. यामुळे बर्‍याच वेगवेगळ्या अडचणी करणे शक्य आहे. पुढील घटकासाठी आपण साखर वापरू शकतो :

Advertisement
  1. स्क्रबिंगसाठी
  • एक्सफोलिएशन
  • कोरडेपणा दूर करण्यासाठी
  • फेस मास्कबरोबर

साखर स्क्रब बर्‍याच वेगवेगळ्या वस्तूंनी बनवता येते. आपण साखर कशा वापरायच्या हे आपल्या त्वचेच्या गरजेवर अवलंबून असते. उदाहरणार्थ, जर आपल्याकडे तेलकट त्वचा असेल तर 1 चमचे ब्राउन शुगर पावडर, 1 चमचे तांदळाचे पीठ आणि 2 चमचे बदाम तेल या तीन गोष्टी एकत्र करून  स्क्रब बनवा 4-5 मिनिटे हे चेहर्‍यावर आणि गळ्यावर स्क्रब करा आणि नंतर कोमट पाण्याने स्वच्छ करा. यामुळे मृत त्वचा काढून टाकता येते.

Advertisement

जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर, 1 चमचे ब्राउन शुगर पावडर आणि 2 चमचे ऑलिव्ह तेल या दोन गोष्टी मिसळून स्क्रब तयार करा. 4-5 मिनिटे स्क्रब केल्यावर आपला चेहरा ताजे पाण्याने धुवा. त्वचेला पुसल्यानंतर त्वचेवर गुलाब पाणी किंवा कोरफड जेल लावा.

Advertisement

सामान्य त्वचा असेल तर आपण साखरेचा स्क्रब वापरू शकता. त्यासाठी 1 चमचे ब्राउन शुगर पावडर, 1 तांदळाचे पीठ आणि 2 चमचे नारळ तेल या तीन गोष्टी मिसळा आणि नंतर 4 ते 5 मिनिटांच्या स्क्रबिंगनंतर ताजे पाण्याने त्वचा स्वच्छ करा. यानंतर, त्वचेवर टोनर आणि मॉइश्चरायझर वापरा.

Advertisement

साखरेच्या मदतीने आपण आपली त्वचा टवटवीत करण्यासाठी फेस पॅक देखील बनवू शकता. यासाठी 1 चमचे ब्राउन शुगर पावडर, 2 चमचे तांदळाचे पीठ किंवा हरभरा पीठ, 2 चमचे नारळ तेल आणि 1 कोरफड जेल या सर्व गोष्टी मिक्स करून पेस्ट बनवा. तयार पेस्ट चेहर्‍यावर आणि गळ्यावर 20 ते 25 मिनिटांसाठी लावा. यानंतर, चेहरा धुवा आणि स्वच्छ करा. हा फेस मास्क त्वचेच्या सर्व प्रकारांसाठी ग्लो करतो.

Advertisement

साखर एक नैसर्गिक ह्यूमेक्टेंट आहे. म्हणजेच ती वातावरणातील आर्द्रता आत्मसात करून कार्य करते. जेव्हा आपण आपल्या त्वचेवर साखर वापरता त्यावेळी ती त्वचेतील ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी कार्य करते. साखरमध्ये ऐल्फा हाइड्रॉक्सी एसिड असून त्याने त्वचेच्या पेशींचे संबंध सुधारण्यास तसेच पेशींच्या निर्मितीची गती राखण्यास मदत करते.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | शेती-मातीच्या बातम्या आणि जगभरातील न्यूज अपडेट वाचण्यासाठी https://t.me/krushirang चॅनलमध्ये सहभागी व्हा.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply