Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून बदलले मुंबई पोलीस आयुक्त; पहा नेमके काय म्हटलेय गृहमंत्र्यांनी

मुंबई :

Advertisement

उद्योगपती मुकेश अंबानी यांच्या घरासमोर स्फोटके असलेली कार सापडल्याने सुरू झालेल्या तपासात मुंबई पोलिसांचीच स्थिती केविलवाणी झाली होती. त्यावर आयुक्त परमवीर सिंग यांची बदली करावी लागली होती. याच मुद्द्यावर आता गृहमंत्री अनिल देशमुख यांनी बदलीचे कारण स्पष्ट केले आहे.

Advertisement

महाराष्ट्राचे गृहमंत्री देशमुख यांनी म्हटले आहे की, एनआईए आणि महाराष्ट्र एटीएस अँटिलीया प्रकरणाशी संबंधित सचिन वाजे प्रकरणाची अत्यंत कसून चौकशी करीत आहेत. मुंबई पोलिस आयुक्त परमबीर सिंग यांना या पदावरून हटविण्यात कारण तपास यंत्रणेला कोणताही अडथळा न येता चौकशी करता यावी.

Advertisement

दरम्यान, एनआयएने गुरुवारी आणखी एक लक्झरी कार जप्त केली आहे. वाजे यांनी त्या कारचा वापर केला असल्याचा संशय आहे. एनआयएच्या एका अधिकार्याने सांगितले की, टोयोटा लँड क्रूझर प्राडो कार ठाण्याच्या साकेत भागात वाजे यांच्या निवासस्थानाच्या बाहेर पार्क केलेली आढळली. कुंभला हिल येथील एनआयएच्या कार्यालयात हे वाहन आणले आहे.

Advertisement

यापूर्वी मंगळवारी एनआयएने एक काळा मर्सिडीज कार जप्त केली आणि स्फोटकांनी भरलेल्या एसयूव्हीची वास्तविक नंबर प्लेटही जप्त केली होती. मुंबई पोलिसांच्या क्राइम इंटेलिजेंस यूनिट प्रमुख असलेल्या वाजे यांना एनआयएने मुकेश अंबानी यांच्या अँटिल्यातील घराबाहेर स्फोटकांनी भरलेल्या एसयूव्हीसाठी अटक केली होती. वाजे सध्या रिमांडवर आहेत. एटीएस एसयूव्ही मालक मनसुख हिरेनच्या मृत्यूच्या प्रकरणाचाही तपास करत आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन पाटील

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply