Take a fresh look at your lifestyle.

PM केअर्स फंडासाठी मुकेश अंबानींनी दिले ‘एवढे’ कोटी तर टाटांनीही केली बरोबरी; आकडा वाचून व्हाल शॉक

मुंबई :

Advertisement

मधल्या काळात पीएम केअर्स फंडाची रक्कम किती झाली? तिथे कुणी कुणी देणगी दिली? या पैशाचा वापर कसा झाला?, असे अनेक प्रश्न उपस्थित केले जात होते. मात्र केंद्र सरकारकडून याबाबत कोणतीही माहिती दिली जात नव्हती. आता ही माहिती समोर आली असून अंबानी, टाटा यांच्यापासून तर बँकांनी किती निधी दिला आहे, हेही समोर आले आहे.

Advertisement

पीएम केअर्स फंडासाठी मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्स कंपनीकडून ५०० कोटी रुपये, रतन टाटा यांच्या टाटा समूहाकडून ५०० कोटी रुपये, आदित्य बिर्ला ग्रुपकडून ४०० कोटी रुपये आणि अदानी ग्रुपकडून १०० कोटी रुपये देण्यात आले असल्याची माहिती समोर आली आहे.

Advertisement

काय आहे पीएम केअर्स फंड :-

Advertisement

कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर या संकटाशी लढण्यासाठी तयार करण्यात आलेल्या पंतप्रधान आपत्कालीन परिस्थितीमध्ये नागरिकांना मदत आणि सहकार्य निधी म्हणजेच पीएम केअर्स फंडासाठी निधी दिला जात अहोता.

Advertisement

खासगी क्षेत्रातील मोठ्या बँकांकडूनही पीएम केअर्स फंडासाठी कोट्यवधी रुपये देण्यात आले. ICICI बँक यात आघाडीवर असून, बँकेकडून या फंडासाठी ८० कोटी रुपये, HDFC बँकेकडून ७० कोटी रुपये, कोटक महिंद्रा बँकेकडून २५ कोटी रुपये देण्यात आले. याशिवाय बँकेतील कर्मचाऱ्यांच्या एक दिवसाच्या वेतनातून जमा झालेले १.९ कोटी रुपयेही पीएम केअर्स फंडासाठी देण्यात आल्याचे समोर आले आहे.

Advertisement

संपादन : संतोष वाघ

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply