Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून उदयनराजे झाले आक्रमक; म्हणाले… आम्हाला विष पिऊन मरू द्या…

मुंबई :

Advertisement

सध्या मराठा आरक्षणावरून पुन्हा एकदा समाज आक्रमक होण्याची चिन्हे दिसत आहेत. अशातच आता भाजप खासदार आणि छत्रपती शिवाजी महाराज यांचे थेट तेरावे वंशज व मराठा आरक्षण चळवळीचे मुख्य प्रवर्तक उदयनराजे भोसले यांनी दिला आहे.

Advertisement

उदयनराजे म्हणाले की, मराठा समाजाला आरक्षण देण्याची राज्यकर्त्यांची मानसिकता दिसत नाही. मराठा आरक्षणाबाबतच्या बैठकांमध्ये गांभीर्य दिसत नाही. टंगळमंगळ करण्यासाठी बैठका घेतल्या जातात का? मराठा समाजातील लाखो तरुण निराशेच्या गर्तेत आहेत.

Advertisement

आरक्षणाचा प्रश्‍न आता सुटला नाही तर तो कधीच सुटू शकत नाही याची जाणीव मराठा समाजातील तरुणांना झाली असून सरकारने गांभीर्याने घेतले नाही तर मराठा समाजातील तरुण वेगळे पाऊल उचलू शकतात. आम्हाला मराठा आरक्षण तरी द्या अन्यथा विष पिऊन मरू द्या, असा गंभीर इशारा त्यांनी दिला आहे.  

Advertisement

महाराष्ट्रात बहुसंख्येने असलेल्या मराठा समाजाचा फक्त मतांसाठी वापर करणार्‍यांनी शेकडो वर्षे या समाजाच्या प्रश्‍नांना झुलवत ठेवले आहे. मराठा समाजातील तरुणांना गृहीत धरून सत्तेवर बसणार्‍यांनी आरक्षणाचा प्रश्‍न लोंबकळत ठेवला.

Advertisement

इतर समाजांना आरक्षण देताना गांभीर्याने विधाने करणारे व कायदेशीर बाजू पुरेपूर लावून धरणारे सत्ताधारी मराठा समाजाच्या आरक्षणाच्या प्रश्‍नामध्ये मात्र मेखा मारून बसले आहेत. अलीकडे होत असणार्‍या बैठकांमध्येही मला फारसे गांभीर्य दिसत नाही, असाही आरोप उदयनराजेंनी केला आहे.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply