Take a fresh look at your lifestyle.

तातडीने उरकून घ्या बँकेचे कामकाज; ‘ते’ सलग 4 दिवस बँका राहणार बंद

मुंबई :

Advertisement

देशात 15 आणि 16 मार्च रोजी बँकांकडून संप जाहीर करण्यात आला आहे. नऊ संघटनांचा समावेश असलेल्या युनायटेड फोरम ऑफ बँक युनियनने हा संप पुकारला आहे. दोन सरकारी मालकीच्या बँकांच्या प्रस्तावित खासगीकरणाच्या विरोधात दोन दिवसांचा संप पुकारला आहे.

Advertisement

यानंतर आता देशातील सर्वात मोठी बँक स्टेट बँक ऑफ इंडियाने (एसबीआय) म्हटले आहे की, या संपाचा बँकेच्या कामांवर परिणाम होऊ शकेल. यावर्षीच्या अर्थसंकल्पात अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी सार्वजनिक क्षेत्रातील दोन बँकांच्या (पीएसबी) खासगीकरणाची घोषणा केली.

Advertisement

एसबीआयने दाखल केलेल्या अहवालात म्हटले आहे की, त्यांना भारतीय बँक असोसिएशनने (आयबीए) असे सांगितले आहे की, युनायटेड फोरम ऑफ बँक युनियन (यूएफबीयू), ज्या 9 प्रमुख संघटनांचा समावेश आहे, यांना बँक कर्मचार्‍यांनी 15 आणि 16 मार्च रोजी देशव्यापी संप पुकारला आहे. असे म्हटले जाते की बँकेने आपल्या शाखा व कार्यालयांमध्ये सामान्य कामकाज सुनिश्चित करण्यासाठी सर्व व्यवस्था केल्या आहेत, परंतु संपामुळे बँकेच्या काही कामांवर परिणाम होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

त्यामुळे आता या महिन्यात बँकांना तब्बल 4 दिवस सुट्ट्या असणार आहेत. 13 ते 16 मार्च दरम्यान बँका सलग चार दिवस बंद राहण्याची शक्यता आहे. या महिन्यात अनेक दिवस बँका असतील 11 मार्च ही महाशिवरात्री आहे. 16 मार्चनंतर 21 मार्चला रविवारची सुट्टी असेल. 22 मार्च हा बिहार दिन असून बँकांना सुट्टी असू शकते. चौथा शनिवार 27 मार्च आणि रविवारी 28 मार्च रोजी आहे. यामुळे सलग दोन दिवस बँका बंद राहतील. 29 मार्च रोजी होळीमुळे बँका बंद राहतील.

Advertisement

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी 

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply