Take a fresh look at your lifestyle.

महागाईमुळे घडला असाही पराक्रम; ‘या’ क्रिकेटरला ‘मॅन ऑफ दी मॅच’ म्हणून मिळाले 5 लीटर पेट्रोल; वाचा हा भन्नाट किस्सा

17 फेब्रुवारीचा दिवस आपण कधीच विसरु शकत नाही. कारण त्या दिवशी भारतातील पेट्रोलच्या किंमती प्रथमच 100 च्या आकड्यावर गेल्या होत्या. देशभरात पेट्रोलच्या किंमती 100 रुपयांच्या पुढे गेल्या असल्याने याची माध्यमांपासून ते सोशल मीडियापर्यंत याच गोष्टीची चर्चा होत आहे.

Advertisement

पेट्रोलच्या वाढीव किंमतींमुळे कोणीही खूष असो वा नसो, विरोधक सर्वाधिक खूष असल्याचे दिसत आहे. कारण मोदी सरकारला घेरण्याची त्यांना ही एक चांगली संधी सापडली आहे.

Advertisement

पेट्रोल दरवाढीवरुन कुणी आंदोलन करत आहे तर कुणी यावरून मिम्स बनवत आहे. मात्र या सगळ्यांना भोपाळवासीयांनी मागे सोडले आहे.

Advertisement

रविवारी मध्य प्रदेशची राजधानी भोपाळमध्ये ‘मनोज शुक्ला प्रीमियर लीग’ नावाच्या क्रिकेट स्पर्धेचा अंतिम सामना खेळला गेला. अंतिम सामना ‘सनरायजर्स 11’ आणि ‘शगीर तारिक 11’ यांच्यात खेळला गेला. यावेळी, ‘सनरायझर्स 11’ चॅम्पियन बनला. पण सामन्यानंतरच्या प्रेझेंटेशन दरम्यान जे घडले ते अनोखे होते.

Advertisement

यावेळी चॅम्पियन संघाच्या ‘सनरायझर्स 11’ च्या सलाउद्दीन अब्बासीने शानदार कामगिरी केल्यावर त्याला ‘सामनावीर’ ही पदवी दिली. यावेळी स्पर्धेच्या आयोजकांनी ट्रॉफी किंवा रोख बक्षिसेऐवजी बक्षीस म्हणून अब्बासी यांना चक्क ‘5 लिटर पेट्रोल’ दिले.

Advertisement

सलालाउद्दीन अब्बासी यांच्या हातात ‘मॅन ऑफ द सामना’ विजेते म्हणून ‘5 लिटर पेट्रोल’ भरलेला कॅन ठेवलेला आहे. या कॅनवर असे लिहिले आहे की, ‘मोदी ब्रँडचे अमूल्य पेट्रोल 5 लिटर, किंमत 510 रुपये’. कॅनवर पंतप्रधान मोदींचेही एक चित्र आहे.

Advertisement

वास्तविक पाहता पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किंमतींचा निषेध करण्यासाठी काँग्रेस नेते मनोज शुक्ला यांनी ही स्पर्धा आयोजित केली होती. म्हणूनच त्यांनी सामनावीर म्हणून ‘5 लिटर पेट्रोल’ देण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply