Take a fresh look at your lifestyle.

दोन स्टॉक आणि दोन महिने; वॉरेन बफेने कमावले तब्बल 60 हजार कोटी

दिल्ली :

Advertisement

अनेक दशकांपासून ज्येष्ठ गुंतवणूकदार वॉरेन बफे स्टॉक मार्केटमधून कमावत आहेत. बफे यांचे स्टॉक मार्केटमधील सर्वात मोठी गुंतवणूक पाहता तीन कंपन्यांमध्ये त्यांचा हिस्सा दहा टक्क्यांहून अधिक आहे. या तीनपैकी दोन कंपन्यांनी आता बंपर कमाइ केली आहे. यावरून अंदाज लावला जाऊ शकतो की, या वर्षी 2021 मध्ये बुफेने केवळ दोन महिन्यांत दोन स्टॉकच्या माध्यमातून 835 कोटी डॉलर्सची कमाई केली.

Advertisement

वॉरेन बफेची कंपनी बर्कशायर हॅथवेची अमेरिकन एक्स्प्रेसमध्ये 18.8 टक्के आणि बँक ऑफ अमेरिकेत 11.9 टक्के हिस्सेदारी आहे. बफेने गेनेसकडून या दोन्ही शेअर्समधून अवघ्या दोन महिन्यांत 835 कोटी डॉलर्स (61,272.93 कोटी रुपये) कमावले आहेत.

Advertisement

वॉरेन बफेच्या वार्षिक लेटरनुसार, अमेरिकन एक्सप्रेसमध्ये बर्कशायर हॅथवेचा 18.8% हिस्सा आहे. अमेरिकन एक्सप्रेस ही अमेरिकेची बहुराष्ट्रीय वित्तीय सेवा कंपनी आहे. मागच्या वर्षीच्या तुलनेत यावर्षी कंपनीच्या गुंतवणुकीत वाढ झाली असून आता 2100 करोड़ डॉलर (1,54,099.58 करोड़ रुपये) एवढी किंमत आहे.

Advertisement

बैंक ऑफ अमेरिकामधील हिस्सेदारी 1400 करोड़ डॉलर (1,02,733.05 करोड़ रुपये) ला बफे यांनी विकत घेतली होती. आता त्याची किंमत 3696 करोड़ डॉलर (2,71,215.25 करोड़ रुपये) आहे. बँक ऑफ अमेरिका आणि अमेरिकन एक्स्प्रेस कडून बफेने या वर्षाच्या पहिल्या दोन महिन्यांत 835 दशलक्ष डॉलर्सची कमाई केली आहे. तथापि, त्यांच्या पोर्टफोलिओमधील सर्व शेअर्स त्यांना नफा मिळवून देऊ शकले नाहीत.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply