Take a fresh look at your lifestyle.

मोठी बातमी… आता हाइड्रोजन बनणार पेट्रोल-डिझेलचा पर्याय; वाचा, काय म्हणाले मोदी ‘इंधन आत्मनिर्भरतेवर’

दिल्ली :

Advertisement

एनर्जी आत्मनिर्भरतेच्या बाबतीत येत्या काळात हायड्रोजन इंधन एक प्रभावी पर्याय ठरेल का? याबाबत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी दिलेल्या भाषणात हे सूचित केले गेले. पीएम मोदी बुधवारी‘आत्मनिर्भर भारत’साठी शिक्षण आणि कौशल्य विकास या विषयावरील अधिवेशनात बोलत होते. ते म्हणाले की, ऊर्जा क्षेत्रातील आत्मनिर्भरतेसाठी भविष्यातील इंधन आणि हरित ऊर्जा खूप महत्वाची आहे.

Advertisement

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, भारताने हायड्रोजन वाहनाची चाचणी केली आहे. हायड्रोजनचा वापर वाहतुकीसाठी इंधन म्हणून करण्यासाठी आणि यासाठी स्वत:ला उद्योग सज्ज करण्यासाठी आता आपण एकत्रितपणे पुढे जाणे आवश्यक आहे. ते म्हणाले की, भविष्यात इंधन, हरित ऊर्जा ही आपल्या उर्जेवर स्वावलंबन करण्यासाठी खूप महत्वाची आहे. म्हणूनच, अर्थसंकल्पात घोषित हायड्रोजन मिशन हा खूप मोठा ठराव आहे.

Advertisement

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी 2021-22 च्या अर्थसंकल्पात ‘हायड्रोजन एनर्जी मिशन’ जाहीर केले आहे. केंद्र सरकारची ही घोषणा देशाला स्वच्छ उर्जा क्षेत्रात पुढे नेण्याच्या दिशेने एक मोठे पाऊल आहे. स्वच्छ आणि हरित ऊर्जा म्हणून प्रदूषण कमी करण्यात हायड्रोजन ऊर्जा खूप प्रभावी ठरेल असा सरकारचा विश्वास आहे. नूतनीकरणक्षम उर्जा ही काळाची गरज असून त्याचा ठोस पर्याय आहे.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply