Take a fresh look at your lifestyle.

FY21 : जीडीपीमध्ये 8% घट होण्याचा अंदाज; कृषीव्यतिरिक्त ‘या’ क्षेत्रात असेल ग्रोथ

दिल्ली :  

Advertisement

भारतीय अर्थव्यवस्था मंदीच्या बाहेर आली आहे आणि चालू आर्थिक वर्षात 2020-21 मध्ये ऑक्टोबर ते डिसेंबर 2020 च्या तिसर्‍या तिमाहीत ती 0.4 टक्के दराने वाढली आहे. यापूर्वी चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत 24.4 टक्के तर दुसर्‍या तिमाहीत 7.3 टक्के घट नोंदली गेली होती.

Advertisement

तिसर्‍या तिमाहीच्या वाढीसह, भारत मागील 2020 च्या चौथ्या तिमाहीत (ऑक्टोबर-डिसेंबर 2020) अर्थव्यवस्थेत सुधारित अशा देशांपैकी एक बनला, तर काही युरोपियन देशांमध्ये, जुलै-सप्टेंबर 2020 तिमाहीपेक्षा ही घसरण अधिक होती.

Advertisement

मागील काही दिवसांपासून कोरोना संसर्गाच्या घटना पुन्हा वाढत चालल्या आहेत. असे असले तरी स्थानिक पातळीवर लॉकडाऊन लादले जात आहेत. याचा परिणाम चालू आर्थिक तिमाहीत झालेल्या नफ्यावर परिणाम होऊ शकतो. एसबीआय इकोरोपच्या अहवालानुसार जानेवारी-मार्च 2021 मध्ये चौथ्या तिमाहीत घसरण होऊ शकते.

Advertisement

एसबीआयच्या अहवालानुसार, जर आपण संपूर्ण आर्थिक वर्षाबद्दल चर्चा केली तर जीडीपी 8 टक्क्यांनी घसरतील आणि जीव्हीए 6.5 टक्क्यांनी घसरतील. तथापि, पुढील आर्थिक वर्ष 2021-22 मध्ये वास्तविक जीडीपी वाढ 11 टक्के आणि नॉमिनल जीडीपी 15 टक्के असू शकते.

Advertisement

एसबीआय इकोरापच्या अहवालानुसार, शेती वगळता केवळ वीज, गॅस, पाणीपुरवठा आणि अन्य उपयोगिता सेवांमध्ये वाढ अपेक्षित आहे.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply