Take a fresh look at your lifestyle.

अखेर सत्य आले समोर; ‘त्यांनीच’ केली होती अंबांनींच्या घराबाहेर गाडी पार्क

दिल्ली :

Advertisement

देशातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी यांच्या घऱाजवळ स्फोटक साहित्याने भरलेली गाडी आढळल्यानंतर एकच खळबळ उडाली. ही कार रोडवर अंबानी यांच्या ‘अॅन्टिलिया’ निवास्थानाजवळ उभी करण्यात आली होती. गाडीत जिलेटिन या स्फोटकांच्या सुट्ट्या कांड्या होत्या अशी माहिती पोलिसांनी दिली आहे. 

Advertisement

मुंबईत ज्या-ज्या ठिकाणांहून कार गेली आहे, तेथील सीसीटीव्ही फुटेज तपासण्यात आले होते. बर्‍यापैकी पुरावे हाती आल्याने आता आता सदर कृत्य करणारी व्यक्ती सापडण्याचा मार्ग मोकळा झाला असल्याचे समजत असताना एक मोठी बातमी समोर आली आहे.

Advertisement

अंबानींच्या घराबाहेर दोनच दिवसांपूर्वी स्फोटकांनी भरलेली कार आढळून आली होती. याची जबाबदारी जैश-उल-हिंदनं स्वीकारली आहे. स्फोटकांनी भरलेली कार आपणच ठेवली असल्याचा दावा करत पिक्चर अभी बाकी है, असा इशारादेखील जैश-उल-हिंद या दहशतवादी संघटनेनं दिला आहे.

Advertisement

एसयूव्हीमध्ये स्फोटकं ठेवणारे दहशतवादी सुरक्षितरित्या घरी पोहोचले असा दावा जैश-ए-हिंदनं टेलिग्राम मेसेजमधून केला आहे. मेसेजमधून अंबानी यांच्याकडे पैशांची मागणी करण्यात आली आहे.

Advertisement

अंबानींनी मागणी पूर्ण न केल्यास त्यांच्या मुलाच्या कारवर हल्ला करण्यात येईल, अशी धमकी जैशनं दिली आहे. ‘तुम्हाला काय करायचंय, याची कल्पना तुम्हाला आहे. तुम्हाला सांगितलेली रक्कम आम्हाला पाठवा आणि तुमच्या ‘फॅट किड्स’सोबत आनंदानं राहा,’ असं मेसेजमध्ये पुढे नमूद करण्यात आलं आहे.

Advertisement

या अनोळखी स्कार्पिओ गाडीत एक धमकीचे पत्रही होते. आणि या पत्रात थेट अंबानी कुटुंबाला सांभाळून राहण्यास सांगितले आहे. ‘डियर नीता भाभी और मुकेश भैय्या और फॅमिली.. ये तो सिर्फ ट्रेलर है अगली बार ये सामान पुरा हो क्या आयेगा तुम्हारे फॅमिली को उडाने..संभल जाना.’, असा मजकूर या पत्रात असल्याचे समजते.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply