Take a fresh look at your lifestyle.

‘असे’ स्वस्त होणार पेट्रोल; केंद्रीय पेट्रोलियम मंत्र्यांनी सांगितले अजबच लॉजिक

दिल्ली :

Advertisement

गेल्या काही दिवसांपासून इंधन दरात सातत्याने वाढ होताना दिसून येत आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतींमध्ये होणारी ही वाढ पाहता देशातील अनेक शहरांत शंभरी गाठली आहे. 12 दिवस सलग इंधन दरवाढ झाल्यानंतर दरवाढ थांबली होती. मात्र आता पुन्हा इंधन वाढ झाली आहे.

Advertisement

या दरवाढीमुळे सर्वसामान्य नागरिक त्रस्त झालेले आहे. इंधन दरवाढ कधी थांबणार, याकडे लोकांचे लक्ष लागलेले आहे. अशातच आता  पेट्रोल-डिझेलच्या वाढत्या दरांच्या पार्श्वभूमीवरच पेट्रोलियम मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी मोठं विधान केलं आहे.

Advertisement

सध्या हिवाळा असल्यानं पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती वाढल्या आहेत. हिवाळ्यात असे होतच असते. हिवाळा संपल्यानंतर किमती पुन्हा खाली उतरतील, असे अजब गजब विधान प्रधान यांनी केले आहे. एका जबाबदार मंत्र्यांनी केलेल्या या लॉजिक नसणार्‍या केलेल्या विधानामुळे त्यांच्यावर टीका होत आहे.

Advertisement

पुढे बोलताना ते म्हणाले की, आंतरराष्ट्रीय बाजारात पेट्रोलियम पदार्थांच्या वाढत्या किमतीचा ग्राहकांवर परिणाम झालाय. जेव्हा हिवाळा संपेल तेव्हा किमती देखील खाली येतील. वाढत्या मागणीमुळे हिवाळ्यात किमती गगनाला भिडल्या आहेत. येत्या काही दिवसांत किमती कमी होतील.

Advertisement

आपण किमती वाढवू शकत नाही, कारण त्याचा परिणाम आयात देशांवर होतो. खराब हवामानामुळे अमेरिकेतील उत्पादन गेल्या दोन-तीन आठवड्यांत मंदावले आहे, असेही पुढे बोलताना त्यांनी सांगितले.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply